Author Topic: ระวังโดน S&P หลอกแดก กรณีลด 20% เฉพาะวันศุกร์  (Read 5455 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
***มาเตือนท่านๆอ่ะนะครับ***
วันนี้ผมขับรถไปทำธุระที่สนามบินสุวรรณภูมิ จากพระประแดงขึ้นทางด่วนไปทางเส้นบางนา ก่อนเลี้ยวเข้าสนามบิน (เลยกิ่งแก้วไปหน่อย) มีปั๊มน้ํามัน ปตท อยู่สาขาหนึ่ง ผมเลยเลี้ยวเข้าไปหมายจะซื้อของใน 7-11 ของปั๊มนี้ ปรากฏว่าอาหารกล่องหมด ไม่มีเลยแม้แต่ยี่ห้อเดียว เนื่องจากน้ำท่วม

ไอ้แฟนเราก็เดี๋ยวก็ต้องใช้แรงงาน แถวนี้ก็ไม่มีอะไรให้ทานแล้ว มองไปข้างๆเห็นร้าน S&P เห็นป้ายหน้าร้านว่า "วันศุกร์ ลด 20%" ก็เลยคิดว่าเอาว่ะ ไหนๆก็ลดแล้ว จัดสักหน่อย
เข้าไปนั่งสั่งข้าวมาสองจาน กินกันเสร็จแล้วก็ไปจ่ายเงิน ปรากฏว่าราคาอาหารที่ต้องจ่ายคือเต็มราคา

ผมก็ถามไปว่า "อ้าว ทำไมราคาอาหารเต็มราคาหละครับ ไม่ได้ลด 20% หรอ" พนักงานก็ตอบกลับมาเฉยๆว่า "เฉพาะเค้กครับ" ???

อ้าวๆๆ แล้วทำไมไม่เขียนไว้ให้เรียบร้อยว่าเฉพาะเค้ก เดินออกมาด้วยความโมโห โมโหที่เหมือนโดนหลอก ไอ้เงิน 20-40 บาท นะ ไม่ใช่ประเด็นอะไรให้โมโหหรอกครับ แต่ความรู้สึกที่เหมือนโดยหลอกนี้สิ มันแย่มากๆ

แล้วมิหนำซ้ำ ตอนที่ผมยืนซื้อของไปบ่นไปกับแฟนที่หน้าพนักงานคิดเงินของ 7-11 ใกล้นั้น พนักงานก็พูดกับเพื่อนของเขา (แต่พอดีผมได้ยิน) ว่า "โดนอีกคนแล้วหรอ"

ผมไม่รู้ว่านี้เป็นนโยบายหากินของ S&P หรือเปล่า แต่ผมบอกได้เลยว่า
1.ไม่ใช่ผมคนเดียวที่โดน
2.นี้ไม่ใช่เรื่องบังเอิญ หรือเข้าใจผิด มันมีความตั้งใจที่ชั่วร้ายแฝงอยู่แน่นอน

จึงอยากจะมาแชร์ให้ท่านๆได้ทราบกันเอาไว้ครับ

Source - pantip.com
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride