Author Topic: จะดูยังไงครับว่า Air Flow เป็น Hot wire หรือ ...สไลด์ (จำไม่ได้ว่าชื่อไรอะครับ)  (Read 4515 times)

Offline Vincent

• Full Member All Thailand Championship Racer
คือผมอยากจะทราบว่าดูยังไงครับว่า Air Flow เป็น Hot wire หรือ ...สไลด์ (อะไร สไลด์ๆ เนี่ยแหละ ผทก็จำชื่อไม่ได้) พอจำได้ ว่า มันทำงานคล้าย เครื่อง คาบู แบบ ลิ้น สไลด์ เนี่ยแหละครับ

แล้วที่ ผมวงไว้เนี่ย ใช่ Air Flow ป่าวครับ
It's not how you modified your car, It's how you race your car.

• Full Member All Thailand Championship Racer
แล้วอันนี้มันคืออะไรครับ แล้วมันไว้ทำไร ตอนนี้ มันห้อยลงไปข้างล่างแล้วอะครับ เพราะ ตอนที่ใส่กรองเดิม มันติดอยู่กับ เสื้อกรองอะครับ ตอนนี้ ใส่กรองงเปลือยมันไม่มีที่ยึดแล้ว มันเลย ย้อยลงไปข้างล่างอะครับ
It's not how you modified your car, It's how you race your car.

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมเดาว่าในภาพเป็นแบบ hot wire ครับ คือจะมีขดลวดเล็กๆ คอยทำหน้าที่เป็นเซนเซอร์ เพราะของรถผมคันเก่า Mazda Miata มันจะเป็นแบบบานพับ (อิอิ ไม่รู้เรียกภาษาทางการอย่างไร)

ส่วนไอ้อันที่ห้อยอยู่ก็คือชุดไฟของระบบแอร์โฟลว์มั้ง ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยใช้ระบบนี้ครับ

รอคนอื่นมาช่วยเสริมละกัน
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

ขอบคุณ พี่เปิ้ล ครับ ...จิกจิก