Author Topic: ได้เซฟมาแว้ว พี่เปิ้นครับ  (Read 12846 times)

Offline Joe

• Authentic Drifter
  • How Far can You Fly with Broken Wing
ทีนี้ ถามเรื่องเบรคมือหน่อยครับ ใส่ ของสกายไลน์ได้มั้ยครับเนี่ย ของเซฟหาไม่เจอเลยครับ ราคาแม่งก็โคตรโหด ของสกาย ประมาณ 2000 ก่า ก่า  เองพี่ช่วยถามคนที่คลับให้หน่อยน้ะครับ อีกเรื่องคือ ฝากระโปรง ไฟเบอร์ พี่ห่ที่ทำได้ถูกๆ + คุณภาพ โอเค ได้มั้ยครับ พี่คร้าบ รบกวนหน่อยครับพี่
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เอ เอาของ Skyline มาใช้ได้ไหมหว่า ไม่แน่ใจ ไว้ถามให้ แต่ถ้าให้ผมเดานะ ผมว่าไม่ได้ครับ หรือถ้าได้ก็ต้องดัดแปลงนิดหน่อย เรื่องราคาของตรงรุ่นมันแพงจัง ผมยังตกใจเลย คอนโซลราคาตั้ง 5 พันแน่ะ ยังไม่รวมชุดเบรกมือ หึหึ
- เคยเห็นคันหนึ่ง เอาเบรกมือของ 200SX ใส่แทน ไม่สวยเลย ตลกดี  ;D

ฝากระโปรงไฟเบอร์มีรุ่นน้องผมทำอยู่เหมือนกัน แต่ผมไม่รู้ว่าหน้าตาแบบไหน โจไปเลือกรุ่นที่ถูกใจมาก่อน ผมจะเช็คให้อีกแรง
- คุณภาพของไฟเบอร์มันก็ตามราคาแหละครับ แต่ก็แล้วแต่ร้าน แล้วแต่คนทำด้วยน่ะ งานไฟเบอร์ไม่ยาก ไม่เหมือนงานคาร์บอน
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Pai_(THE BONG)

• Amateur Racer
  • *
  • Gymkhana Only...! (B1)
    • www.racingweb.net
 ดีใจกับรถคันไหมด้วยครับ พี่โจ  คราวนั้ก็  Drift กระจายเลยนะพี่......... ;D
รถแรงอาจไม่ได้เปรียบเสมอไป รถเกาะถนนดี ก็ยังไม่สำคัญเท่าทักษะการควบคุม สุดยอดกีฬารถยนต์ที่ลงทุนน้อยที่สุด    

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
เคยเห็นด้ามเบรคมือมีจุกอลูมิเนียมที่ปลายด้ามสำหรับดริฟท์ติดมาด้วยอ่ะครับ

ร้านคุณปืน เซียงกงปทุมวัน  ครับพี่โจ  ของ cefiro a31 ครับ
เรารักในหลวง

• don't let your fear stand in the way of your dream
โห เคยเห็นในหนังแว๊บๆ อยากได้บ้างจัง โจไม่เอา ผมเอาเองนะเฟ้ย หึหึ

เท่าไรวะโจ้ อิอิ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

FlukY-s15

• Guest
แล้ว เมื่อไหร่ พี่ เปิ้ล จะ ได้ บ้างหล่ะครับ
เห็นบอกหาอยู่
อิอิ

เอา 180sx ลง drift เลยพี่ อิอิ ไม่เปลืองเงิน

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
ที่ผมใส่อยู่ผมซื้อมา 500 บาทครับ  ส่วนอันที่ผมเห็นที่ร้านผมไม่ได้ถามราคามาครับ คาดว่าราคาน่าจะสูงครับเพราะโดนคิดภาษีใหม่

มันอยู่ตรงชั้นบนสุดของร้านครับ  ยืนหน้าร้านอยู่ซ้ายมือครับ ร้านนี้ของเล่น
พวก 200sx  cefiro  honda  จะเยอะครับ

จะมาโพสบอกอีกทีนะครับว่าร้านอยู่ซอยไหน  และก็เบอร์โทรติดต่อ

พี่เปิ้นครับ  ผมเคยเห็นตัวล๊อคระบบเลี้ยว 2 ล้อหลังด้วยครับ เป็นของ TOMEI  แต่นานมาแล้วครับ  ใส่แล้วน่าจะดริฟท์ได้นะครับ   แต่ผมว่ารถพี่เปิ้นเจ๋งสุดในไทยแล้วครับ  เอาไว้เดิม ๆ ผมว่าดูดีนะครับ
« Last Edit: July 25, 2003, 01:41:50 am by Joe200sxType_Drift »
เรารักในหลวง

ฟุค โจ้
ใจจริงก็อยากเอามาเล่นนะ แต่ว่าอย่างที่รู้กันแหละว่า "เสียดายจริงๆ " ตอนนี้เดิมๆ สุดๆ ไม่เคยชน ไม่เคยทำสี ไม่ต้องอะไรมาก เบาะหลังยังมีพลาสติคหุ้มอยู่เลย เพราะไม่เคยมีใครนั่งหลังเลยน่ะ  ;D

ตัวปรับล็อคขับ 4 ก็น่าสนใจเหมือนกันนะ อิอิ ท่าทางโจ้จะของเยอะว่ะ เจออะไรหนุกๆ บอกบ้างดิ แต่งแล้วไม่เสียรถก็อยากทำเหมือนกัน อิอิ แต่งเล่นๆ น่ะ

FlukY-s15

• Guest
แต่งสวยจิพี่ ไม่เสียรถแน่นอน aeropart เรียบๆ ซักชุด
เอา inter ลงไปหน่อย โหลดอีกนิด สวยแล้วพี่
ไม่เสียรถด้วย

อืมม น่าสนใจ แต่งให้หรูไปเลยใช่มะ  ;D แต่เครื่องไม่ทำนะ เดิมๆ ก็เหลือกินแล้ว (สำหรับผม)

FlukY-s15

• Guest
Re:ได้เซฟมาแว้ว พี่เปิ้นครับ
« Reply #10 on: August 01, 2003, 12:29:02 am »
น่าสนใจนะพี่เปิ้ล ทำแล้ว ให้ผมดูด้วยนะ

Offline Godzela

• *
  • Godzela น่ารัก+++
« Reply #11 on: August 04, 2003, 11:17:22 am »
เจอใน Cefiro club ครับ  900 บาท สายครบ สนใจรีบติดต่อไปเลยครับ  ;D  ;D  ;D

http://www.cefiroclub.com/board/index.php?board=2;action=display;threadid=2075

Offline x_dogpile

• *
  • Nobody Perfect
« Reply #12 on: August 04, 2003, 11:30:10 am »
Have you tried to check secondhand jap part (Ramintra Rd)? My friend found cefiro console (brown) very cheap.