Author Topic: SITT TURBO ได้เงินกรูครั้งเดียวแหละร้านมรึง  (Read 17741 times)

Offline thanatkit

• Amateur Racer
  • *
                       ปีที่แล้วผมวิ่งจากจัสโก้พัฒนาการมุ่งหน้าถนนแยกพระรามเก้าตัดรามคำแหง   พอมาถึงบริเวณปั๊ม shell เติมน้ำมันเสร็จกำลังจะขับออกจากปั๊ม รถดับสตาร์ทติดบ้าง ไม่ติดบ้าง เลยวิ่งเข้าร้านสิทธิ์เทอร์โบ ตอนนั้นเย็นวันเสาร์ประมาณ ทุ่มเศษๆ

เมื่อเดินเข้าไป พบช่างคนนึงพูดห้วนๆว่า "เป็นอะไรครับ" ผมก็บอกไปตรงๆว่าไม่ทราบ ช่วยดูให้หน่อย พอเปิดฝากระโปรงดูซักพักเขาบอกว่า ต้องจอดดูก่อน เพราะจะปิดร้านแล้ว และวันอาทิตย์ก็ปิด ผมก็ลังเลเพราะไม่อยากจอดรถไว้ ของก็เต็มไปหมด  พอช่างเห็นก็พูดลอยๆขึ้นมาว่า " ถ้าไม่ซ่อมที่นี่ก็ต้องลากกลับไปนะครับ ที่นี่รถเยอะ ให้จอดไม่ได้ "  ผมก็ตกลงว่าให้ซ่อมที่นี่ได้เลย แต่วันจันทร์จะโทรมาคุยก่อน เค้าเลยยอมให้จอด

พอบ่ายวันจันทร์โทรมาคุยกับเจ้าของร้านตามเบอร์ที่ช่างให้ไว้ เค้าบอกว่าขอถอดดูก่อนว่าต้องซ่อมอะไรบ้าง เบื้องต้นน่าจะน้ำมันเครื่องรั่ว ลูกสูบติด บราๆๆๆ งบน่าจะต้องเตรียมไว้ซัก 2-3 หมื่น ผมก็ค่อนข้าง ok ยังไงให้โอนมาก่อนซัก 15000 บาทเพื่อไปซื้อเครื่องมือสองสภาพดีที่เค้ารู้จัก วันถัดมาผมก็โอนเงินไปให้ตามตกลง

ผ่านไป 6-7 วัน ผมแวะเข้าไปดู ปรากฎว่ารถผมยังอยู่สภาพเดิมคือยังไม่ได้ถอดอะไรออกมาและยังไม่มีเครื่องยนต์ตัวใหม่มาวางอยู่เลย เค้าแก้ตัวว่าต้องไปซื้อพร้อมกันเพื่อลดต้นทุนที่เค้าต้องเดินทาง ผมเลยบอกไปว่าผมเดือดร้อนเพราะต้องจ่าย taxi วันละ 200-300 บาท เค้าเลยรับปากว่าจะเร่งให้

ถึงเวลานัดผมก็โทรไปถาม เค้าบอกยังไม่เสร็จขอเลื่อนไป 4 วัน ผมก็ไม่มีทางเลือก รอต่อไป       4 วันผ่านไปเข้าไปรับรถก็บอกเลื่อนอีก ขอเป็นพรุ่งนี้บ่าย   วันถัดมาเข้าไปรับรถตามนัด ก็ลองสตาร์ทเครื่องดู เร่งคันเร่ง ลองขับ ก็ok
                        ขับออกมาได้ซัก 4 - 5 กม.ก็พบว่าน้ำมันจะหมด ทั้งๆที่ เพิ่งเติมเต็มถังก่อนรถเสีย ค่อนข้างหงุดหงิดครับ แต่ขี้เกียจขับกลับ [/color][/b]

วันถัดมาพบว่าเสกิร์ตหน้ามีรอยฉีกเล็กน้อย  เสกิร์ตหลังมีรอยขูดใต้ท้อง ผ้าคลุมเบาะกับผ้าคลุมพวงมาลัย เต็มไปด้วยรอยมือและคราบน้ำมัน

หลังจากนั้นซัก 2 เดือน ไปดูหนังรอบดึกกับแฟน อากาศเย็นเลยลองเปิด heater ปรากฎว่ามันใช้ไม่ได้ ก็เข้าใจว่า อาจลืมต่อสายให้ แต่พอเช้ามาเปิดกระโปรงรถดูพบว่า มันมีชิ้นส่วนนึงหายไปซึ่งผมก็ไม่ทราบว่าอะไร เพราะผมสังเกตุเห็นว่ามันมีสายยางขนาด ครึ่งนิ้วต่ออกจากตัวรถแล้ววนกลับเข้าไปข้างๆ มันค่อนข้างผิดสังเกตุ  :yociexp91: :yociexp91:

มิหนำซ้ำเดือนถัดมาผมต้องขับรถมาเขาใหญ่ ปรากฎว่ารถขึ้นเขาเตี้ยๆไม่ได้ อืดและสั่นทั้งคัน ต้อง กด overdrive ตลอดเวลา  :yociexp25: :yociexp25:

ขอเตือนไว้ให้รู้กันครับ ผมจะไม่ด่ามันหรอก แต่ให้มันรู้ไว้ว่า ร้านมรึงจะไม่ได้เงินจากกรูอีกแล้วรวมไปถึงคนที่กรูรู้จักทั้งหมดอีกด้วย  :yociexp92: :yociexp92: