Author Topic: ถามพี่ O'Pern ครับ  (Read 19391 times)

Offline Num rally

• Amateur Racer
  • *
  • rally pro
Re:ถามพี่ O'Pern ครับ
« Reply #15 on: July 22, 2004, 10:11:18 am »
ยึดรูเบลท์หูบนครับ  เดือนที่แล้วเพื่อนญี่ปุ่นส่งอีโว6 จะมาแข่งแรลลี่บ้านเรา โรลบาร์มันก็ซื้อแบบสำเร็จรูปแต่ผ่าน FIA มันก็มีตัวยึดแบบโคตรใหญ่เลย เสาบีมันก็ไม่ได้รื้อออก  อาทิตย์หน้าจะถ่ายรูปภายในมาให้ดูครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #16 on: July 22, 2004, 01:14:04 pm »
ใหญ่จริงๆ ครับพี่ ใหญ่แบบไม่คิดฝันเลย

ถามเพิ่มครับ
- แผงเบ้อเริ่ม แต่จุดยึดกับเสา B มีแค่จุดเดียวถูกต้องไหมครับ รบกวนขอรูปภายในด้วยครับ
- มีสิ่งใดเท่ๆ เจ๋งๆ รบกวนแนะนำผมด้วยครับพี่
- Rollcage ของเขายี่ห้อไรครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
« Reply #17 on: July 23, 2004, 08:45:54 am »
ขายเท่าไหร่ครับพี่เปิ้น   ;D  
เรารักในหลวง

• *
  • rally pro
« Reply #18 on: July 23, 2004, 09:14:04 am »
เดี๋ยวจะดูจุดยึดให้ครับ เจ้าของมาไทยคืนเสาร์ครับจะถามยี่ห้อให้นะ

สังเกตุโรลบาร์(เฉพาะรถแข่งขัน) เมืองนอกนะ สมัยก่อนกากบาทแทยงไขว้ระหว่างมุมบนว้าย-ขวาของเสาB แทยงลงพื้น / ซุ้มล้อหลัง / ค้ำโชคหลัง ก็ถือว่าแข็งแรงแล้ว

แต่ยุคนี้ขับ 4 ล้อ จะทำกากบาทเพิ่มความแข็งแรงของเสา B บน-ล่าง ป้องกันไดรฟ์กับเนว์เต็มที่ (สังเกตุในรูป)

รูปนี้รถพี่เอง เท่านี้ก็พอสำหรับเครื่อง NA ไม่เกิน 2000 ซีซี

โรลบาร์คืออุปกรณ์สิ่งเดียวในรถที่ไม่อยากจะลองคุณภาพ ใช่ป่าว อิอิ  ;D

• *
  • rally pro
« Reply #19 on: July 23, 2004, 09:17:58 am »
ให้สังเกตุในรูปของอีโว6 นะครับ กากบาทหลังเบาะคู่หน้า

• *
  • rally pro
« Reply #20 on: July 28, 2004, 11:56:39 am »
ถ่ายมาให้แล้วครับ สรุปยึด 2 จุด ผ่าแผงพลาสติกตามที่เห็นครับ .... ลืมถามยี่ห้อให้ว่ะ  >:(