Author Topic: ร้านซ่อมล้อ AAA ลาดพร้าว71  (Read 20453 times)

Offline Old School Drifters

• Group N Racer
  • **
จากร้านซ่อมล้อ รามอินทรา กม.2 ผมก็หาร้านใหม่ และได้มาเจอร้านนี้

ชื่อร้าน AAA อยู่แถวลาดพร้าว 71

เข้าไปในซอยลึก งานซ่อมล้อเยอะมาก ก็เลยลองดู W-work DH 18" ปัดเงา หน้าและขอบ กับ ล้อ SSR star shark 13" ปัดเงาขอบ ทำสีที่ก้าน

ใช้เวลา 1 อาทิตย์

วันไปรับล้อ ให้ผมยืนรออยู่นานมากกว่าจะเอาล้อออกมาให้ พอเอาล้อออกมาก็ให้ยืนรอ จะใส่ยาง คนงานเยอะมาก แต่ไม่มีใครให้ความช่วยเหลืออะไรเลย  ทั้งๆที่มีผมเป็นลูกค้าคนเดียวไม่มีใครอีก

ยืนรออยู่นานจนผมทนไม่ไหว ก็เลย ยกล้อขึ้นรถ แล้วก็ตะโกนว่า"จะเอาไหมเงิน!!!" ก็รีบวิ่งมารับเงิน แต่ก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะใส่ยางให้ ผมก็เลยทิ้งยางไปเลย

ซักพักมีผู้หญิงโทรมาหา บอกว่า "พี่ค๊ะ พี่ลืมยางค่ะ" ผมก็บอกไปว่า "ผมไม่เอาแล้ว และผมก็ไม่กลับไปที่นั่นอีก การบริการของคุณแย่มาก ไม่เอาใจใส่ลูกค้าเลย แต่ช่างมันเถอะ เรื่องของผมผ่านไปแล้ว ผมคงไม่กลับไปที่นั่นอีก แต่ขออย่าให้คุณไปทำอย่างนี้กับลูกค้าคนอื่นเลย"

อีก 1 อาทิตย์ผ่านไป ล้อที่ทำมา สีลอกเกือบหมด เซ็งมาก

ระวังกันให้ดีละกัน ผมเป็นคนรักล้อ ไม่อยากให้เกินขึ้นกับใคร

work ฿3,600
ssr ฿2,000

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: ร้านซ่อมล้อ AAA ลาดพร้าว71
« Reply #1 on: August 07, 2008, 12:17:20 pm »
โถๆ

ร้านซ่อมล้อคุณภาพดีที่ผมรู้จักคือร้าน สวนมะลิการช่าง ครับ ไม่ได้อยู่สวนมะลินะ แต่อยู่ถนนราษฏบูรณะครับ ไม่ไกลจากบ้านเท่าไหร่

หากจะพ่นสีล้อ ต้องแน่ใจว่าสีมันทนความร้อนได้ด้วยนะ

ปล ลูกนอกประกอบล้อไม่ละเอียด ตอนไขนอทรอบๆ ขอบล้อ (ล้อ 3 ชิ้น) ตัวสว่างไปครูดโดนกับวงล้อเป็นรอยทุกๆ ที่มีนอท (คือเป็นรอยหย่อมๆ รอบล้อด้านในหมดเลย - แต่ปัดเงาใหม่ก็จะหายหมด)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Old School Drifters

• Group N Racer
  • **
Re: ร้านซ่อมล้อ AAA ลาดพร้าว71
« Reply #2 on: August 07, 2008, 01:24:40 pm »
มันไกลบ้านผมหนะสิ ตอนนี้ผมอยู่ โชคชัย4 ไม่ได้ออกนอกเขตลาดพร้าวมานานแล้ว แค่อยากจะหาร้านดีๆแถวนี้ ราคาไม่เกี่ยง ขอให้ทำงานดี