Author Topic: ลิมิเต็ด 100 % อิอิ ทำแบบนี้ได้ป่าวครับ.....  (Read 18235 times)

Offline hiter

• Amateur Racer
  • *
  • I'm Hiter
ลิมิเต็ด 100 % อิอิ ทำแบบนี้ได้ป่าวครับ.....

เมื่อก่อนเคยเห็นพวกแรลลี่ทำกันอ่ะครับ ดูแล้วมันน่าจะทนทานพอที่ทำให้แข่งแรลลี่ได้เลยอ่ะครับ
ไม่รู้ว่ายังมีทีรับทำหรือเปล่า ทำแล้วมีขอเสียอะไรหรือเปล่าครับ
อยากหา ke70 มาเล่น จะใช้ของแพงๆก็เสียดาย เลยกะเอาแบบนี้เลย เน้นขับในสนามอย่างเดียว อิอิ
น่าสนุกดีน่ะครับ เอาให้ท้ายออกมันไปเลย อิอิ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ทำไงวะ งง

KE70 เตอร์ก็มีแล้วนี่หว่า จะหาอีกทำไม ยิ่งงงใหญ่  :o
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

เอ้อ

• Guest
ตอนนี้กำลังบ๋องๆมั้ง พี่เปิ้น.....ฮ่า ฮ่า...

น่าลองนะผมว่า เอาไว้วิ่งตรงๆ พอถึงโค้งก็สาดดดด....ไม่งั้นไม่เลี้ยว..

• don't let your fear stand in the way of your dream
มันใช้ภาษาติงต๊องนี่หว่า ตามเข้าไปอ่านใน RT ถึงได้เข้าใจ หึหึ ไอ้บ้า

จะเชื่อมเฟืองท้ายให้มันล็อคสองล้อหมุนพร้อมกันเลยน่ะหรือ หึหึ เอ็งลองดูดิ อิอิ ไอ้มันน่ะพอจะมันได้บ้าง ถ้าอะไหล่ชุดเฟืองท้ายไม่แพงและหาง่ายก็น่าสนนะ ท่าจะมันดีไม่น้อย
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline hiter

• *
  • I'm Hiter
ช่วงนี้ท่าทางจะต๋องๆจริงๆด้วยพี่ 555555555
อยากหารถขับสนุกๆมาขับเล่นอ่ะครับพี่ .. แต่เอาแบบถูกๆน่ะครับ อิอิ

รถขับมันๆ ถูกๆ ผมก็เล็งไว้หลายคันเหมือนกัน

KE70 มีทั้งแบบ 2 ประตู 4 ประตู และ Lift Back (สมัยนั้นไม่นิยมเรียก 3 ประตูว่ะ)

แต่ที่ผมชอบก็คือ Toyota Celica จำรุ่นไม่ได้แต่เครื่อง Twin Plug แล้วก็ Celica หน้าโหนก (จำชื่อรุ่นไม่ได้อีกเช่นกัน)

ส่วน Nissan ก็มี Nissan Z จะเป็น 240 / 280 ก็ตามใจ แต่งสวยๆ น่ามองจริงๆ

Nissan Skyline R30 ก็ไม่เลว ลองดู ของแต่งของแปลงมีเพียบ ไม่ต้องห่วง

ทั้งหมดนี่มีเงิน 2 แสน ก็อยู่หมัด หึหึ

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
ใช่ celica รุ่น แอร์โร่  ที่พี่เปิ้นเข้าใจหรือป่าวครับ เป็นรถสปอร์ตนะมีไฟกลม ๆ อยู่ 4 ดวง  กระจังหน้าเท ๆ ไม่โหนก

พี่เปิ้นครับ เห็นมี KE 25 ลงขายอยู่ 30,000  บาท  น่าเอามาดริฟท์เล่นนะครับ  

http://rcweb.net/forums/?board=2;action=display;threadid=74349
เรารักในหลวง

ใช่เลยโจ้ ไฟหน้ากลมด้านละสองดวง มีท้ายสองแบบ คือแบบ Coupe และ Fast Back ถ้าเอาสวย ผมว่ารุ่น Coupe สวย แต่คนอื่นเขาดูว่าแบบ Fast Back มันเจ๋งกว่า อันนี้ผมไม่รู้ว่าเครื่องมันต่างกันไหม
- ใครผ่านถนนตรงลงสะพานสาทรไปฝั่งพระนคร ลงแล้วเลี้ยวซ้ายเชิงสะพานเลย ขับลอดใต้ทางด่วนตรงที่จะไปทะลุถนนสีลมน่ะ หลังจากเลี้ยวซ้ายแล้วก็มองซ้ายมือ จะเห็น Celica Aero ตัวนี้สีส้มจอดอยู่ หึหึ

Ke25 ไม่ไหว ตัวเล็กไป ฐานล้อสั้นเกินไป ไม่เหมาะเอามาเล่นด้วยประการทั้งปวง เอาแค่ค่าโมเบรกก็จะแพงกว่าตัวรถแล้ว หึหึ

Offline iamtul

• G'Day Mate
หมายถึงเชื่อมตัวไหนติดกับตัวไหนครับ ???
พอดีมีเฟืองท้ายเก่าLSDมันพังอยู่เผื่อจะเอามาทำเล่นมั่ง
แล้วมันวิ่งบนถนนได้ป่าวครับ ???
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

kob

• Guest
แล้วกล่องไม้ขีดล่ะครับ น่าเอามาเล่น จิมคาน่าไหม

พอไปได้ครับ

Offline aeyPD

• *
  • เต่ากัดยาง
กล่องไม้ขีดที่วิ่งจิมแล้วมีอันดับก็ของคุณป้อม Car ครับแถมตอนนี้รู้สึกว่าเครื่องที่วางจะเป็นSR ครับ ;D