Author Topic: รถสีขาวมีขี้ไคลจะทำไงดีครับ  (Read 8896 times)

Offline nand_gate

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
รถสีขาวมีขี้ไคลจะทำไงดีครับ :-\ เอายาขัดสีมาขัดจะออกไหม ??? หรือจะเอาร้านที่รับขัด+เคลือบสีดีครับ  หรือใครมีวิธีการดีๆแนะนำด้วยนะครับขอบคุณครับ ;D ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
หึหึ ขยันล้าง ขยันขัดอย่างเดียวเลยครับ เลอะก็รีบล้าง อย่าปล่อยทิ้งไว้หลายวัน

ยาขัดก็ขัดได้ครับ แต่ก็จะขาวในระดับหนึ่งนะ คือถ้าคราบไม่มากก็พอจะเหมือนใหม่ได้ แต่ถ้าคราบเขรอะสะสมมานานก็อาจได้กลับมาไม่ 100% ผมเคยเห็นยาขัดเคลือบทีทำออกมาสำหรับสีขาวโดยเฉพาะ ท่าทางโอเคดี แต่ไม่เคยใช้ ไม่รู้โดนหลอกหรือเปล่า อิอิ สนใจลองดูตามแผนกรถยนต์ตามห้างครับ  ;D

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

เอ้อ

• Guest
ช่ายแล้วครับ ล้างบ่อยๆ ขัดสีปีละครั้ง เคลือบสีด้วย...ก็พอทนแหละน่า อย่าให้เหมือนของผมนา...4ปีแล้ว ไม่เคยขัดสีเลย ตอนนี้จากสีขาวของNissan กำลังจะกลายเป็นสีขาวของ Honda Type Rแย้วววว  :-X

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
สีขาวของ 34 เอ้อ กับสีขาวของ 180 ผม และสีขาวของ 350z นี้มันไม่เหมือนกันเลยน่ะ ทั้งๆ ที่ nissan เหมือนกันแท้ๆ  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline โต้ง@Rama !!! & Sunny/SENTRA Club

• Group N Racer
  • **
  • ระบำเต้าหู้...............อิอิ
แหม...พี่  เจอรถผมดีก่า   สีขาวเหมือนกัน  แต่มันขาวไม่เท่ากันง่ะ   ทั้งที่ไม่เคยทำสี
ขัดสีแล้วนะ  ก็ไม่เท่ากันอยู่ดี

โชคดีมองเผินๆ ดูไม่ออก  เพราะสีมันสว่าง

เออ...ที่เจ้าของกระทู้ว่า มันเป็นขี้ไคลเนี่ย  คือเป็นทั้งคันเลยปะครับ  แบบว่ามันดูมัวๆลงไปไม่ค่อยเงา งั้นป่าว
อันนี้ใช้การขัดสี+เคลือบสี ดูครับ  อาจจะช่วยได้

แต่ถ้ามันออกเหลืองๆ หรือนวลๆ  อันนี้มาจากการจอดตากแดดครับ  แก้ไม่ได้..... :'(

ใช้รถสีขาวต้องขยันล้างครับ  ล้างกันเข้าไป  เวลามันสะอาดนะ  สวยโคตร..... ;D
I really really love driving.....

Offline Kong_omac

• **
  • X1R-K45
    • avantGarde
เอ๊ะๆๆ พี่ๆๆฮะ คือว่า ถ้าผม ม่ายมีขี้ไคล หรอกนะครับ แต่ว่า ตื่นเช้ามา มีรอยเท้าเพื่อน4ขา เต็มเลยอ่ะ บนกระโปรงหน้าอ่ะ มันก็มีรอยๆด้วยอ่ะ ใช้ คาล์โก้ ขัด จาออกมะครับพี่ๆๆ ช่วยหน่อยน้าๆๆ โดนถล่มอยู่เห็นแล้วได้แต่ขำอย่างเดียว
K45sport.com
X1R-K45

Offline Yo-M.T.C.

• *
แหม...พี่  เจอรถผมดีก่า   สีขาวเหมือนกัน  แต่มันขาวไม่เท่ากันง่ะ   ทั้งที่ไม่เคยทำสี
ขัดสีแล้วนะ  ก็ไม่เท่ากันอยู่ดี

โชคดีมองเผินๆ ดูไม่ออก  เพราะสีมันสว่าง

เออ...ที่เจ้าของกระทู้ว่า มันเป็นขี้ไคลเนี่ย  คือเป็นทั้งคันเลยปะครับ  แบบว่ามันดูมัวๆลงไปไม่ค่อยเงา งั้นป่าว
อันนี้ใช้การขัดสี+เคลือบสี ดูครับ  อาจจะช่วยได้

แต่ถ้ามันออกเหลืองๆ หรือนวลๆ  อันนี้มาจากการจอดตากแดดครับ  แก้ไม่ได้..... :'(

ใช้รถสีขาวต้องขยันล้างครับ  ล้างกันเข้าไป  เวลามันสะอาดนะ  สวยโคตร..... ;D
พี่คนนี้บ้านอยู่พระรามสามนี่นา อิอิ ;D ;D ;D

Offline โต้ง@Rama !!! & Sunny/SENTRA Club

• **
  • ระบำเต้าหู้...............อิอิ
ใครหว่า  รู้จักผมด้วย ???
ชื่อไรอะครับ  ผม โต้งครับ

เมล์ผมก็ t2ong@hotmail.com ครับ
มาคุยกันดีก่า....
I really really love driving.....

Offline Yo-M.T.C.

• *
อ่ะนะๆๆๆคุยก้อคุยครับ แต่ไม่เคยเจอเลยอ่ะ ;D