Author Topic: การโกนผมไฟ  (Read 11013 times)

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
การโกนผมไฟ
« on: November 15, 2007, 08:11:22 pm »
 พี่ๆคิดยังไงครับ  จำเป็นไหม? เค้าว่าโกนแล้วผมที่ขึ้นใหม่จะสวยจะดีกว่าจะดกกว่า

ตัวผมเองตอนเล็กๆก็ผ่านการโกนผมไฟมา แต่พี่สาวผมไม่ได้โกนทุกวันนี้ผมมันก็ปรกติดีนะครับ

เอาเป็นว่ามีเหตุผลทางวิทยาศาสตร์ไหมครับ?

ส่วนตัวผมถ้าจะโกนผมก็จะโกนเองเลย หรือไม่ก็ให้พระโกน....  ที่ให้พระโกนนี่ไม่ใช่ว่าเป็นศิริมงคลหรือว่าคลังอะไรนะครับ

แต่โดยสายอาชีพของพระเค้าต้องโกนหัวกันทุกเดือนอยู่แล้ว น่าจะมีความชำนาญมากอยู่

พี่ๆมีความเห็นอย่างไรครับ  ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: การโกนผมไฟ
« Reply #1 on: November 16, 2007, 05:14:35 am »
ลูกผมไม่ได้โกน ทุกวันนี้ผมสวยดี

มันน่าจะเป็นกุศโลบายอะไรสักอย่างนะ

รู้แล้วมาบอกผมด้วย ฮ่าๆ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
Re: การโกนผมไฟ
« Reply #2 on: November 16, 2007, 08:10:14 pm »
 เวรกรรม......  ;D

อืม..... จบแบบง่ายๆเลยคำถาม ฮ่าๆๆๆๆ  ;D