Author Topic: เรื่องตลกครับ  (Read 29950 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เรื่องตลกครับ
« on: November 07, 2007, 06:07:27 pm »
สตรีนางหนึ่งแต่งงานมีลูกแล้ว
และเธอก็มีชู้ด้วย 1 คน
ทุกวันพุธเธอจะพาชู้มาที่บ้านเพื่อทำการ(จึ๊กกระดึ๋ย)
และระหว่างนั้นเธอก็จะให้ลูกชายอายุ 8ขวบ ไปอยู่ในตู้เสื้อผ้า

พุธหนึ่งสามีเธอเกิดเลิกงานเร็วผิดปกติและกลับบ้านก่อนเวลา
เธอตกใจมาก รีบพาชายชู้มาหลบในตู้เดียวกะที่ลูกชายเธออยู่
พอตู้เสื้อผ้าปิดลงเด็กน้อยก็พูดขึ้นว่า
'ในนี้มืดจังเลยนะครับ'
'อื้อ นั่นน่ะสินะ' ชายชู้ตอบ
'ผมมีลูกเบสบอลลูกนึง ขายให้คุณ 50 ดอลล่า
เอามั้ยครับ' เด็กน้อยเสนอ
ชายชู้รีบตอบปฏิเสธทันที 'ไม่เอาเว้ย ขายขูดรีดกันนี่หว่า'
'งั้นผมไปบอกพ่อดีกว่า ว่าคุณอยู่ในนี้
'เออ เอามาก็ได้วะ' ชายชู้จำยอม
พุธต่อมาก็เกิดเหตุการแบบเดียวกันขึ้นอีก
ชายชู้จึงถูกพาไปหลบในตู้เสื้อผ้าเดิม
'ในนี้มืดจังนะครับ' เด็กชายพูดขึ้น
'เออ นั่นสินะ' ชายชู้กัดฟันพูด
'ผมมีไม้เบสบอลจะขายคุณ 50 ดอลล่า เอามั้ยครับ?'
'เอามาเล้ย'

ครั้นพุธต่อมาผู้เป็นสามีลาพักร้อน เขาชวนลูกชาย
'นี่ลูก พ่อว่าเราไปเล่นเบสบอลกันดีมั้ย?'
เด็กชายตอบว่า 'ไม่ได้หรอกพ่อ ผมขายไม้กะลูกบอลไปแล้วในราคา100 ดอลล่า
ผู้เป็นพ่อโกรธมาก 'แกนี่ทำแบบนี้ได้ยังไง แกไปหลอกขายใคร
มันบาปรู้มั้ยและพระผู้เป็นเจ้าจะไม่ยอมรับลูกขึ้นสวรรค์ มานี่พ่อจะพาไปโบสถ์

ที่โบสถ์......
ผู้เป็นพ่อพาเด็กชายมาที่ห้องสารภาพบาปซึ่งเป็นห้องที่เล็กๆ และค่อนข้างมืด
'เอ้า เข้าไป แล้วบอกหลวงพ่อไปซะ ว่าแกทำบาปอะไรมา'
เด็กน้อยเข้าไปในห้องนั้นและประตูก็ปิดลง ทิ้งให้เด็กชายอยู่ในความมืด
เด็กน้อยรู้สึกกลัวจึงรำพึงออกมา 'ในนี้มืดจึงเลย...'
ทันใดนั้นบาทหลวงก็ตอบกลับมาว่า
'มึงจะเอาอะไรมาขายกูอีก?'    เอามาจากซุบารุคลับไทยแลนด์ครับ ขอบคุณนะคร๊าบบบบ

Source - ผมก๊อปมาจาก miataclub
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
Re: เรื่องตลกครับ
« Reply #1 on: November 07, 2007, 11:15:02 pm »
ก๊ากกกกกกกก ! ! !

Offline ก็แค่DXเน่าๆ

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ][Redline Team][
« Reply #2 on: November 08, 2007, 09:06:23 pm »
ผมมีลูก.44อยู่ลูกนึง ;D

• don't let your fear stand in the way of your dream
« Reply #3 on: November 10, 2007, 05:36:15 pm »
เรื่อง "สาเหตุว่าทำไมผมถึงไล่เลขาของผมออก"

อาทิตย์ที่แล้วเป็นวันเกิดของผม
เป็นเช้าที่ผมตื่นมาแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีซักเท่าไหร่

จากนั้นผมก็เลยลงไปทานอาหารเช้า
โดยหวังว่าภรรยาผมจะแฮปปี้เบิร์ดเดย์กับผม
แล้วก็มีของขวัญเล็กๆสักชิ้นให้

แต่กลับกลายเป็นว่าเธอไม่แม้แต่จะอรุณสวัสดิ์ผม
ลืมไปได้เลยเรื่อง แฮปปี้เบิร์ดเดย์ อ่ะ

ผมก็คิดเอาว่า เอาน่านี่แหละการแต่งงาน
แต่ ลูกผมไง
พวกเค้าจะจำวันนี้ได้

แต่ลูกผมก็ลงมาทานข้าวข้างล่างแล้วก็ไม่ได้พูดอะไรซักคำเลย

จากนั้นผมก็ไปออฟฟิศ ไปทำงาน ด้วยความรู้สึกต่ำต้อย และ ค่อนข้างแย่

พอผมไปถึงออฟฟิศ
เจน เลขาผมก็เข้ามาทักว่า "สวัสดีค่ะเจ้านาย" แล้วก็
"สุขสันต์วันเกิดนะคะ"

ผมก็รู้สึกดีที่ว่าอย่างน้อยก็มีซักคนที่จำวันเกิดผมได้น่า

จากนั้นผมก็ทำงานไปเรื่อยๆจนถึงบ่ายโมง
แล้วเจน ก็มาเคาะประตูห้องผมแล้วถามว่า

"วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลย แล้ววันนี้ก็เป็นวันเกิดเจ้านายด้วย
ทำไมเราไม่ไปกินข้าวเที่ยงกันสองต่อสอง แค่ฉันกับคุณ"

พอได้ยินอย่างนั้น ผมก็ตอบไปว่า "แน่นอนสิ นั่นเป็นสิ่งที่ดีที่สุดที่ผมได้ยินตั้งแต่เช้าเลยนะ"

จากนั้นเราก็ไปทานข้าวเที่ยงกัน
แต่เราไม่ได้ไปที่เราไปกินกันตามปกติ
เจนเลือกร้านที่ค่อนข้างเงียบๆ (เป็นส่วนตัว)หน่อย

แล้วเราก็เลือกโต๊ะเฉพาะไว้
เราก็สั่งมาร์ตินี่มาดื่มกันคนละสองแก้ว

จากนั้นระหว่างทางกลับไปออฟฟิศ
เจนบอกกับผมว่า "วันนี้ช่างเป็นวันที่อากาศดีจริงๆเลย
เราคงไม่ต้องรีบกลับกันไปที่ออฟฟิศจริงๆใช่มั้ยเนี่ย"

ผมก็ตอบไปว่า "อืม คงไม่จำเป็นมั้ง ว่าแต่ เจน คุณคิดว่าไงล่ะ"

เจนเลยตอบว่า "งั้นแวะไปอาพาร์ทเม้นชั้นก่อนมั้ยล่ะ อยู่แค่ตรงหัวมุมด้านหน้านี่เอง"

พอเราไปถึงอาพาร์ทเม้นของเจน
เจนก็บอกกับผมว่า "บอสค่ะคุณคงไม่ว่าอะไรใช่มั้ยถ้าฉันจะเข้าไปในห้องนอนซักพักนึงก่อน แล้วจะกลับมา
หาบอสนะคะ"

ผมก็ตอบ "โอเค" ไปแบบตะกุกตะกัก ไม่มั่นใจ

เจนก็เข้าไปในห้องของหล่อนแป๊ปนึง

จากนั้นเธอก็ออกมา พร้อมกับเค๊กวันเกิดก้อนใหญ่

พร้อมกับ ภรรยาผม ลูกๆผม เพื่อนๆของผมเป็นขโยง เพื่อนร่วมงาน แล้วทุกคนก็ร้องเพลง สุขสันต์วัน
เกิดให้ผม..

แล้วผมก็นั่งนิ่งอยู่ตรงนั้น

บนโซฟาของเจน
แบบเปลือยกายอยู่...

Source - Fw mail
« Last Edit: November 10, 2007, 05:38:22 pm by O'Pern »
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline 13

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!
« Reply #4 on: November 14, 2007, 10:02:30 pm »
อันที่สองอย่างฮา ;D

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #5 on: November 20, 2007, 12:06:33 am »
 อารามณ์คนพร้อมจะลุยอ่ะนะครับ  ;D

Offline maxx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • .
« Reply #6 on: November 20, 2007, 06:58:30 pm »
ซะงั้น  ;D  ;D

« Reply #7 on: January 05, 2008, 07:06:20 pm »
This was written by a guy ... it's pretty damn smart.

Girls -- Please have a sense of humor!

One evening last week, my girlfriend and I were getting into bed.
She eventually says, 'I don't feel like it, I just want you to hold me.'
I said, 'WHAT??!! What was that?!'
She says, 'You're just not in touch with my emotional needs as a woman enough for me to satisfy your physical needs as a man.'
She responded to my puzzled look by saying, 'Can't you just love me for who I am and not what I do for you in the bedroom?'
Realizing that nothing was going to happen that night, I went to sleep.

The very next day, we went out to a nice lunch and then went shopping. I walked around with her while she couldn't decide which one to take,
so I told her we'd just buy them all. She wanted new shoes.
so I said, 'Lets get a pair for each outfit.'
We went on to the jewelry department where she picked out a pair of diamond earrings. Let me tell you... she was so excited.
She must have thought I was one wave short of a shipwreck. She was almost nearing sexual satisfaction from all of the excitement. Smiling with excited anticipation,

She finally said, 'I think this is all dear, let's go to the cashier.'
I could hardly contain myself when I blurted out, 'No honey, I don't feel like it.'
Her face just went completely blank as her jaw dropped with a baffled, 'WHAT?'
I then said, 'Honey! I just want you to HOLD this stuff for a while. You're just not in touch with my financial needs as a man enough for me to satisfy your shopping needs as a woman.'And just when she had this look like she was going to kill me,
I added, 'Why can't you just love me for who I am and not for the things I buy you?'

Apparently I'm not having sex tonight either....but at least that bitch knows I'm smarter than her.

Source - Forword mail by พี่โก้ Zspeed

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
« Reply #8 on: January 05, 2008, 08:27:54 pm »
ฮ่าๆ อันหลังนี่เจ๋งมาก...  ;D

« Reply #9 on: March 18, 2008, 03:22:30 pm »
สาวสวยคนหนึ่งได้ Post ข้อความที่กระทู้ชื่อดัง
หัวข้อ: จะทำยังไงดีคะดิฉันต้องการแต่งงานกับเศรษฐีค่ะ

ขอสาบานว่าสิ่งที่ดิฉันจะพูดเป็นความจริงค่ะ ดิฉันอายุ 25 ปีค่ะ แ่นอนว่าฉันสวย เซ็กซี่ มีรสนิยม ดิฉันอยากจะแต่งงานกับผู้ชายรายได้ซัก 500,000 ขึ้นไป คุณอย่าเพิ่งมองฉันโลภนะคะ รายได้ประมาณ 1,000,000 เนี่ย แค่ชนชั้นกลางในสินธรเอง ฉันไม่ได้เรียกร้องมากไปใช่ไหมคะ

มีใครในกระทู้นี้ รายได้เกิน 500,000 บ้างคะ พวกคุณแต่งงานกันไปหมดแล้วรึยัง กรุณาช่วยตอบคำถามดิฉันทีค่ะ คือดิฉันอยากแต่งงานกับคนที่รวยๆ อย่างพวกคุณ พวกที่ดิฉันเคยคบด้วยเนี่ย มีแต่พวกกะหลั่ว ๆ รายได้อย่ามากไม่เกิน 250,000 เอง รายได้แค่นี้ จะคิดอุตริไปซื้อบ้านแถวสีลมเนี่ย ยังได้แค่มองเลยใช่ไหมคะ

กรุณาตอบคำถามดิฉันดังนี้ค่ะ
1. หลังตลาดหุ้นปิด พวกคุณมักจะไปต่อที่ไหนกันคะ (ชื่อร้าน,ผับ,fitness)
2. ถ้าจะหลีสาว คุณจะมองสาววัยไหนคะ
3. ทำไมคนที่ได้แต่งงานกับคนรวย ๆ ถึงมีแต่พวกอาซิ่มเฉิ่ม ๆ รสนิยมห่วย ๆ ล่ะคะ
4. คุณใช้อะไรเป็นเกณฑ์ในการเลือกคนที่คุณจะแต่งงานด้วยคะ

และนี่คือคำตอบของ หนุ่ม Wall Street ท่านหนึ่ง

ถึงคุณสุดสวยครับ

หัวข้อกระทู้ของคุณน่าสนใจมากครับ และงมีผู้หญิงหลายคนมีคำถามเดียวกันกับคุณ
ขออนุญาตตอบคำถามในมุมมองของนักวิเคราะห์นะครับ รายได้ของผมมากกว่า 500,000 ซึ่งผ่านเกณฑ์ของคุณ ดังนั้นผมเชื่อว่าคำตอบของผม น่าจะไม่ทำให้ผู้ที่อ่านกระทู้นี้เสียเวลาอ่านนะครับ

จากมุมมองของนักธุรกิจ การที่เลือกจะแต่งงานกับคุณนั้น ถือว่าเป็นการตัดสินใจที่ผิดพลาด คำตอบนั้นง่ายมาก อธิบายตามตรง จากข้อมูลที่คุณให้มา คุณพยายามจะ Trade ระหว่าง 'ความสวย' กับ 'เงิน'

เมื่อ A มีความสวย และ B มีเงิน แน่นอนว่ามัน Fair และ น่าจะ Square
แต่ก็ติดปัญหาที่ว่าความสวยของคุณนั้นจืดจางลงทุกวัน ในขณะที่เงินของผมไม่ได้ไปไหน ถ้าไม่มีปัญหาอะไร
หรือในอีกทางหนึ่ง รายได้ของผมมีแต่จะเพิ่มทุกปี ในขณะที่คุณไม่ได้สวยขึ้นเมื่อข้ามปี
ในมุมมองของนักเศรษฐศาสตร์ คุณคือสินทรัพย์ที่เสื่อมค่า ไม่ได้เสื่อมธรรมดานะ เสื่อมแบบอัตราก้าวหน้า ดังนั้นถ้าความสวยคือสิ่งเดียวที่คุณมี ก็จงคิดต่อว่า 10 ปีข้างหน้าจะทำอย่างไร

นิยามที่เราใช้กันใน Wall Street คือ ทุก ๆ การ Trade มี Position การคบกับคุณก็ถือเป็น Position แต่ถ้า Value ของมันลดลง เราจะขายมันทิ้ง ไม่ใช่ความคิดที่ดีที่จะดันทุรังเก็บมันไว้ ซึ่งหมายถึงการแต่งงานที่คุณต้องการ
อาจจะใจดำถ้าผมต้องบอกคุณว่า ถ้า Value ของ Asset ลดลงเรื่อย ๆ ถ้าเราไม่ขายทิ้ง เราจะ 'ให้เช่าซื้อ'
แน่นอนว่าคนที่มีรายได้เกิน 500,000 ฉลาดพอ พวกเขาแค่คบคุณ แต่จะไม่แต่งงานกับคุณ

ดังนั้นจึงขอแนะำว่า คุณควรที่จะหยุดที่จะหาวิธีที่จะได้แต่งงานกับคนรวย และคุณควรที่จะทำให้ตัวเองเป็นคนที่มีรายได้ 500,000 ซะเอง ซึ่งน่าจะมีโอกาสมากกว่าการหาคนรวยแต่โง่คนนึง

หวังว่าคำตอบนี้จะช่วยคุณได้บ้าง
ถ้าคุณสนใจในบริการ 'เช่าซื้อ' กรุณาติดต่อผม

จาก: J.P. Morgan

« Reply #10 on: April 23, 2008, 02:26:59 pm »
อันนี้ไม่รู้เข้าข่ายตลกหรือเศร้า

เปล่า...ไม่มีใครตะโกนใส่ผมหรอกครับ แต่เป็นหัวเรื่องที่เจ้าของ Forward mail เขาบอกไว้อย่างนั้น

ลองอ่านดูครับ เจ้าของ mail ให้ข้อคิดไว้แล้วด้วย

จากเรื่อง จริงของใครบางคนครับอ่านแล้ว คิดดูนะครับ

ขณะที่ผมกำลังขับรถเดินทางไปจังหวัดลำปางซึ่งเป็นทาง คดเคี้ยวบนเขาจะต้องใช้ความระมัดระวังเป็นพิเศษ
ทันใดนั้นเองผมเห็นรถโผล่พ้นเหลี่ยมเขาซึ่งเป็นทางโค ้งวิ่งมาด้วยความเร็วลักษณะส่ายไปมาแถมยังกินเลนเข้า
มายังถนนฝั่งของผมทำให้ผมต้องเบรกจนตัวโก่งพร้อมกับห ักรถหลบลงไหล่ทาง
คนขับเป็นผู้หญิง ก่อนที่รถจะสวนกันเขาก็ชะโงกหน้าออกจากรถแล้วตะโกนด้ วยเสียงดังว่า \' ควาย...ย...ย\'
มันทำให้ผมโมโหมากจึงตะโกนสวนออกไปว่า\' E... ค...ว...า...ย\'

ขี่รถผิดกฎจราจรจนเกือบทำให้เกิดอุบัติเหตุไม่พอยังม าด่าเราอีกยังดีนะที่เราด่ามันทันก่อนที่มันจะขับรถส วนพ้นไป

มัวแต่นึกแค้นใจที่ถูกด่าอยู่นั้นทันทีที่ผมขับรถพ้น เหลี่ยมเขา\' เอี๊ยด...เอี๊ยด...โครม... \' รถผมก็ชนควายเข้าอย่างจัง

ที่จริงแล้วเขาไม่ได้ด่าเรา แต่เขาบอกเราว่ามีฝูงควายอยู่ข้างหน้าเพราะกรอบความค ิดที่เกิดจากประสบการณ์ของเรา

ทำให้เราเข้าใจผิดคิดว่าความหวังดีที่เตือนให้ระวังเ พราะมีควายอยู่ข้างหน้า กลายเป็นการคิดว่าถูกด่าว่าเป็นควาย

นี่คือโทษของการคิดอยู่แต่ในกรอบ และมองโลกในแง่ร้ายเสมอ

source - fw mail

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #11 on: April 24, 2008, 12:17:37 pm »
ขอโทษทีครับ ที่ อาจ อ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง ผมได้ฟังมาจากเพื่อนที่นี่ เห็นว่าขำดี แต่พอดีมันต้องเป็นภาษาอังกฤษ เลยต้องถ่ายทอดแบบเด็กภาษาไม่กระดิกแบบผม

:P :P :P

One guy walk in to a bar with a small suitcase. He put the small piano  on the counterม then a tiny guy walk  from his suitcase and start playing it. The bartender was amazed by these. Then he ask " what's going on here? could you explain this to me?". So, the guy bring the old lantern from his bag and give it to him then say " If you give it a rub, you can ask for one thing. But be careful, you need to explain it very clear."  The bartender take the lantern and start rubbing it. Suddenly, BANG,all the bar is cover with duck. "What the ___?" the bartender shout. The guy ask "What  did your just wish ?"  " I'm asking for the one million buck. but how come ?" the bartender answer. Then the man say " I already told you to be very clear on what you wish. I didn't wish for 12 inch pianist either. "

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

« Reply #12 on: June 27, 2008, 02:28:16 pm »
CEO คนใหม่ของบริษัท... จำกัด

เพิ่งมารับงานฟื้นฟูกิจการที่ตกต่ำของบริษัทเป็นวันแรก

เขาเรียกประชุมพนักงานทันที แล้วประกาศนโยบายแรก

ซึ่งก็คือการเพิ่มประสิทธิภาพการทำงานของพนักงาน

ใครทำงานไม่เต็มที่จะต้องถูกพิจารณาอย่างเด็ดขาด

หลังการประชุมเขาออกเดินตรวจตราบริษัทพร้อมกับผู้จัดการแผนกอีก 6-7

คน ความสนใจของเขาเพ่งเล็งอยู่ที่ไอ้หนุ่มคนหนึ่งซึ่งยืนพิงผนังดูคนอื่นทำงาน

อย่างสบายใจ เขาเดินตรงไปที่ไอ้หนุ่มทันทีแล้วถาม

' เงินเดือนคุณเดือนละเท่าไหร่ ?'

' เจ็ดพันครับ ' ไอ้หนุ่มตอบอย่างไม่สะทกสะท้าน

ไม่เปลี่ยนแม้แต่ท่ายืนด้วยซ้ำ

เขาควักเงินเจ็ดพันบาทยื่นให้ไอ้หนุ่มทันทีแล้วตะโกนลั่น

' นี่เงินเดือนๆสุดท้ายของคุณ แล้วเชิญคุณออกไปเลย ไม่ต้องมาให้ผมเห็นหน้าอีก '

ไอ้หนุ่มคว้าเงินแล้วโกยแน่บทันที

ในขณะที่เขาหันหลังกลับมาหาพนักงานบริษัทที่ตะลึงกันถ้วนหน้าแล้วตะโกนถาม

' ใครตอบผมได้บ้างว่าไอ้หนุ่มนั่นทำอะไร เมื่อกี้นี้ ?'

ความเงียบปกคลุมทั่วสำนักงานเป็นเวลาหลายวินาทีก่อน

ก่อนตอบว่า.......เขามาส่งพิซซ่าครับ.......

source - fw mail

« Reply #13 on: July 22, 2008, 12:58:31 pm »
กาลครั้งหนึ่งมีหนุ่มฮิปปีคนหนึ่งเบื่อประเทศของตัวเองมาก
จึงคิดที่จะเขามาเที่ยวที่ประเทศไทย
พอมาถึงประเทศไทยเค้าขึ้นรถเมล์ แล้วไปเจอแม่ชีคนนึ่ง
หนุ่มฮิปปีก็มีความรู้สึกอยากจะ...แม่ชีให้
ได้เลยแต่ไม่รู้จะทำยังไง แล้วคนขับรถเมล์ก็มาถามหนุ่มฮิปปีแล้ว
แกอยากจะ...แม่ชีละซิ ข้ามีวิธี
ทำยังไงล่ะ(หนุ่มฮิปปีถาม) ก็ทุกวันอาทิตย์แม่ชีจะไปสวดที่ป่าช้า
แกต้องปลอมตัวเป็นเทวดานะแล้วแก
จะได้...แม่ชี พอวันอาทิตย์หนุ่มก็ไปรอที่ป่าช้า
และก็จริงแม่ชีมาสวดจริงๆ
หนุ่มฮิปปีก็กระโดด
ออกมาหาแม่ชีแล้วพูดว่า ข้ารู้ว่าเจ้าน่ะต้องการขึ้นสวรรค์ใช่มั๊ย
ใช่ข้าอยากขึ้นสวรรค์ เทวดาฮิปปีก็
บอกว่าเจ้าต้องให้ข้า...ก่อนหนึ่งที่
แม่ชีก็คิดแล้วก็ตกลงแต่มีข้อแม้ว่าต้องเข้าทางประตูหลังนะเพราะแม่
ชีอยากขึ้นสวรรค์โดยที่พรหมจรรย์ไม่ขาด เทวดาฮิปปีก็ตกลง
หลังจากนั้นเทวดาฮิปปีก็...แม่ชีจนเสร็จ
แล้ว ก็เปิดเผยตัวเองว่า ฮาๆๆ ข้าไม่ใช่เทวดาหรอก
ข้าคือหนุ่มฮิปปีแล้วก็หัวเราะอย่างสะใจมาก
สักพักแม่ชีคนนั้นก็หัวเราะขึ้นมาบ้างฮาๆๆๆๆๆ
ข้าก็ไม่ใช่แม่ชีหรอก..........ข้าเป็นคนขับรถเมล์

« Reply #14 on: November 18, 2008, 12:30:33 pm »
จู๋หด กับ กบวิเศษ

ชายคนหนึ่งมีจู๋ยาว 25 นิ้ว เข้าเดินทางเข้าไปในป่า
เพื่อที่จะขอให้แม่มดเสกให้มันหดสั้นลง
เพราะเขาไม่สามารถหาผู้หญิงคนไหนที่ชอบมันได้เลย

แม่มดแนะนำให้เขาเข้าไปในป่า เพื่อหา กบ
ถ้าเขาขอกบแต่งงาน และกบปฏิเสธครั้งหนึ่งล่ะก็ จู๋เขาจะหดลง 5 นิ้ว
เขาได้เข้าไปในป่า ไม่นานนักก็เจอ กบ ตัวหนึ่ง

ชาย : กบเอ๋ย...เจ้าแต่งงานกับเราได้หรือไม่?

กบ : ไม่! ทันใดที่กบปฏิเสธ จู๋เขาก็หดลงไปทันที 5 นิ้ว
หลังจากที่กลับไปในเมือง สาวๆก็ยังรับไม่ได้กับ 20 นิ้วของเขาอีก
เข้าจึงเข้าไปในป่าใหม่ และก็หากบได้ภายในไม่นานนัก

ชาย : กบเอ๋ย...เจ้าแต่งงานกับเราได้หรือไม่?

กบ : ไม่! ทันใดที่กบปฏิเสธ จู๋เขาก็หดลงไปทันที 5 นิ้ว
หลังจากที่กลับไปในเมือง สาวๆก็ยังรับไม่ได้กับ 15 นิ้วของเขาอีก
ถ้าเหลือสัก 10 นิ้ว น่าจะดีที่สุด ที่จะติดใจสาวๆ
เขาจึงกะเข้าไปในป่าอีกครั้งเพื่อหากบใหม่ เพื่อขอให้มันหดลงอีกครั้ง

กบ : เอ๊ะ...ไอห่านี่ กูบอกกี่ทีแล้วว่า ไม่ ไม่ ไม่ ไม่ ไม่!