Author Topic: คัมภีร์ดริฟท์ / DVD Initial D ดูเพื่อความบันเทิงก็ได้ แต่ถ้าดูแล้วคิดตามจะดีมาก  (Read 56042 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
รุ่นน้องผมฝากขายครับ เจ้าตัวเขาอยู่ต่างประเทศ กลับไทยปีละหน ตอนนี้หิ้วของมากองไว้บ้านผม

DVD เรื่อง Initial D ครับ ตอนนี้มีออกมา 4 ภาคแล้ว พร้อม CD Sound Track ไอ้แผ่นนี้ถ้าเป็นขาซิ่งไม่น่าพลาด มีเพลงมันๆ เยอะ เรียกว่าฟังแล้วอยากดริฟท์ฉิบเป๋งเลย
- เป็นซาวแทร็คภาษาญี่ปุ่นแท้ ไม่ใช่พากย์ทับเหมือนพวกแผ่น VCD ราคา 50 บาทนะ มีซับไตเติ้ลภาษาอังกฤษให้ ภาพคมชัดดีมาก ความยาวแผ่นละประมาณ 2 ชั่วโมงกว่าเกือบ 3 ชั่วโมง  

ภาค 1 มี 4 แผ่น
- ประเดิมด้วยการแข่งในบ้านตัวเองบนเขาอากินะกับมือวางอันดับสองของทีม Red Suns RX-7 FD ตามด้วย R32 GT-R แล้วก็ Civic EG6 FF จอมเกเร ที่มาท้า AE86 แข่งด้วยเงื่อนไขที่เรียกว่า Gum Tape Death Match คือใช้ผ้าเทปพันมือขวาไว้ที่ตำแหน่ง 9 นาฬิกา ผู้ขับจะไม่สามารถเลี้ยวรถได้มากนัก)
แล้วก็แข่งนอกถิ่นครั้งแรกที่เขาอุชุยกับมาโกะจังที่ใช้ Sil80 เล่นเอามาโกะจังที่ว่าจะเลิกซิ่งหลังจากชนะแมทช์นี้ หันกลับมาซิ่งอยากหนักอีกหน ต่อด้วยฉากที่ทาคุมิออกไปดูคู่อื่นเขาแข่งลงเขาครั้งแรกนอกถิ่นตัวเอง แล้วเจอ S14 Q's (S14 NA) ปีนเกลียว มาท้าแข่งขณะฝนตกหนัก แถมท้าต่อหน้าคนดูเพียบ งานนี้ทาคุมิปฏิเสธไม่ออก ต้องรับเงื่อนไขหนักอึ้ง ถนนก็ไม่เคยขับมาก่อน แถมฝนก็ตกหนัก ส่วนคนขับ S14 นี้เป็นเซียนของ wet track เลยล่ะ แต่ไฮไลท์ของภาค 1 นี้อยู่ที่คู่หลังครับ ทาคุมิแข่งกับ RX-7 FC หัวหน้าทีม Redsuns ทาคาฮาชิ เรียวสุเกะ คนนี้สุดยอดฝีมือทั้งในและนอกสนามแข่ง เฉพาะคู่นี้ก็ใช้เนื้อที่ของแผ่น 4 ทั้งหมดเลย ลุ้นกันสุดๆ ฉากแข่งนี้สุดมันจริงๆ เพราะมีการโดนแซงแล้วเอาคืนได้ในโค้งสุดท้ายก่อนเข้าเส้นชัย แต่ก่อนหน้านี้บุนตะ (พ่อของทาคุมิ) นำรถไปเซ็ทช่วงล่างใหม่อีกครั้ง และทดสอบด้วยการปล่อยมือจุดบุหรี่สูบขณะดริฟท์ แถมปล่อยยาวไปจนถึงช่วงที่พารถพุ่งออกจากโค้งเสียด้วย

ภาค 2 มี 3 แผ่น
- เปิดมาก็เจอทีมจอมเกเรชื่อ Emperor ทีมนี้ใช้แต่ Evo ครับ ซิ่งจัดฝีมือเจ๋ง แต่ชนะใครแล้วชอบเยาะเย้ยด้วยการเอาสติ๊กเกอร์ทีมที่แพ้มาตัดขาดสองท่อนแล้วติดประจาน (อารมณ์แบบจะอวดที่ชนะทีมนี้มาได้น่ะ) ถากถางทาคุมิด้วยการพูดทำนองว่าไม่มีรถที่ดีกว่า AE86 แล้วหรอ ไว้รอมีรถดีกว่านี้ค่อยมาแข่งกันดีกว่า อะไรทำนองนี้ หึหึ พูดแบบนี้แล้วจะเหลืออะไรล่ะครับท่านผู้ชม ไม่พ้นต้องแข่งกันแหง แถมทาคุมิประกาศว่าจะไม่ขอแข่งในอากินะบ้านเกิดของตัวเองอีกต่อไป ร้อนถึงหัวหน้าทีม Emperor ต้องมาแก้หน้าให้กับลูกทีมตัวเองด้วย Evo 3 Full Tune ทาคุมิลากรอบจนเครื่องระเบิด! ลงเครื่องใหม่ได้ไม่นานก็เจอกับ AE86 Turbo เข้าให้

ภาค 3 มี 1 แผ่น
- อันนี้เป็นแผ่นชื่อ The Movie ครับ ผมเดาว่าหนังภาพยนต์เรื่อง Initial D ที่มีข่าวว่าจะทำๆ อยู่นี้ก็คงใช้เนื่องหาของแผ่นนี้ทั้งหมดแหละ หูยย แบบนี้ก็มันไม่เบาครับ

ภาค 4  เบื้องหลัง มี 1 แผ่น
แผ่นนี้ไม่ใช่การ์ตูน แต่เป็นแผ่นเบื้องหลังการถ่ายทำ ผมดูแล้วลืมแล้ว เดี๋ยวดูอีกแล้วจะมาเล่าใหม่ แผ่นนี้เหมาะสำหรับพวกแฟนพันธ์แท้ทาคุมิ มีเคอิจิเป็นผู้ขับรถ AE86 ให้ดู คือขับจริงๆ เลย แล้วใช้โปรแกรมพิเศษทำภาพจริงให้เป็นการ์ตูนแล้วมาบันทึกลงแผ่น DVD หึหึ ใครว่าโม้เป็นหนังการ์ตูนก็ต้องมาดูเฮียเขาขับกันล่ะ แผ่นนี้ไม่มีซับไตเติ้ลอังกฤษครับ

แผ่น Special มี 1 แผ่น
แผ่นนี้ไม่มีในการ์ตูน เป็นฉากเสริมของภาค 1 ตอนที่มาโกะจังกับซายูริสองสาวที่ขับ Sil80 สีน้ำเงิน ผู้ครองสถิติเร็วสุดในการแข่งลงเขาอุชุย เจอกับ Evo ของทีม Emperor ซัดกันเต็มๆ ทั้งแผ่น

แผ่น CD Sound Track
รวมเพลงประกอบของ Initial D ทั้งหมด รับประกันความซิ่ง ฟังแล้วจิตใจท่านจะฮึกเหิมยิ่งนัก เหมาะสำหรับฟังก่อนแข่ง ขณะแข่ง หรือเพื่อปลุกใจ เปิดไปทำรถในอู่ไปก็มันดีไปอีกแบบ

รวม Drift Shot แผ่นนี้ยังมาไม่ถึงนะ เนื้อหาคือรวมฉากแข่งทั้งหมดมาไว้ในแผ่นเดียว เหมาะสำหรับคนใจร้อน อยากดูมันๆ ไวๆ แบบไม่คิดอะไรมาก ร้านค้าเอาไปเปิดให้ลูกค้าดูคนจะมุงสุดๆ เลย

ผมดูจบนานแล้วล่ะ แต่ดูรอบแรกผมเฉยๆ ก็แค่มันดี พอมาดูรอบสอง เฮ้ย ฟีลของตัวเราเองน่ะที่มันเปลี่ยนไป หนังมันก็เหมือนเดิมแหละ ถ้าดูแล้วไม่คิดอะไรมันก็ผ่านเลยไป แต่มีหลายฉากมากๆ ที่ผมวนดูซ้ำบ่อยๆ ไม่ใช่เพราะซิ่งมันหรือเพลงมัน แต่เป็นเพราะผมได้แง่คิดหลายอย่างมากๆ บางแง่มุมถึงกับบอกในสิ่งที่ผมไม่คาดคิดมาก่อน คือดูแล้วรู้เลยว่าเราเองนี่แหละที่ยังต้องศึกษาต่อไปอีกเยอะๆ

สินค้ามีรับประกันทุกแผ่นครับ (เจ้าตัวเขาฝากว่ามา) ไม่มีแผ่นเป็นรอย ไม่มีตำหนิ ทุกแผ่นคือของใหม่เอี่ยมคุณภาพดี ถ้าแผ่นมีปัญหาสามารถเปลี่ยนใหม่ให้ฟรีแบบไม่มีข้อแม้
- บริการเสริมพิเศษสำหรับท่านที่เป็นชุด คือจะบริการติดตามหนังภาคต่อๆ ไปให้เรื่อยๆ (อันนี้ดีมากๆ ตรงที่เราไม่ต้องไปเดินหาตามร้านค้าเอง) และรับสั่ง DVD หนังภาพยนตร์หรือ DVD การ์ตูนเรื่องอื่นๆ อีกด้วย

สินค้าราคาแผ่นละ 320 บาท แต่ถ้าซื้อทั้งชุดก็จะแถมแผ่นภาค 4 ที่เป็นเบื้องหลัง และแถม CD Initial D Original Sound Track ให้อย่างละแผ่น (ลดราคาไป 640 บาท)
- ได้ 11 แผ่น ในราคา 9 แผ่น คือ 2880 บาท

ของแถมมีจำนวนจำกัดแค่ 10 ชุดแรกเท่านั้น

ต้องการสั่งสินค้าเป็นจำนวนมาก โปรดติดต่อ 01-813-6627
ต้องการสอบถามเพิ่มเติมโปรดโพสทิ้งไว้
รับสินค้าที่บ้านผม หรือตามงานแข่งรถ

ปล เดี๋ยวจะทะยอยดูอีกรอบแล้วมาเล่าฉากมันๆ ให้อ่านกัน
« Last Edit: June 26, 2004, 01:32:01 pm by O'Pern »
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
ประมาณอีก 2 อาทิตย์  ผมต้องไปเอาทะเบียนรถแถวบางบอนพอดีครับ
จะแวะไปที่บ้านพี่นะครับ   (มีหนังผู้ใหญ่ป่าวพี่)
เรารักในหลวง

• don't let your fear stand in the way of your dream
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

ได้เลยน้องโจ้ จองไว้ให้ 1 ชุด

เหลือ 9 ละ

ปล หนังผู้ใหญ่ก็มี แต่ไม่รู้แบบไหนถูกใจน้องโจ้!!!
« Last Edit: June 23, 2004, 01:00:11 pm by O'Pern »

Offline AkEaKe

• Amateur Racer
  • *
ของผมด้วยนะคับ พี่เปิ้ล............หนึ่งชุด เด๋วกลับไปจ่ายให้

ว่าแต่ หนังผู้ใหญ่นี่อารายหรอคับ แหะๆ ตาลุกวาว ;D
"If you don't know why you win, you won't know why you loose" (Claude Rouelle, 2004).

ได้เลยเจ้าเอก เฮียจัดให้ อิอิ

เหลือ 8 ละ

คุณอู๋ ศาลาแดง โทรมาสอบถามว่าเป็นแผ่นเบิร์นเองในนี้หรือเปล่า จะเอา 1 ชุด
ตอบว่า เป็นแผ่น DVD จากนอกครับ จองไว้ให้แล้วครับ

เหลือ 7 ละ

Offline Vincent

• Full Member All Thailand Championship Racer
แงๆๆๆ อยากได้อะ แต่ 2880 แหนะ ไม่มีตังค์ขนาดนั้นอะครับ ...มีแบบเป็น VCD ป่าวอะครับ จะได้มีปัญญาซื้ออะ
It's not how you modified your car, It's how you race your car.

หนึ่ง

• Guest
จอง 1 ชุดครับ  ;) รอไปรับของพร้อมแผ่นแถมคร้าบ  ;D
018507413 หนึ่ง

คุณหนึ่ง สะพานใหม่ สั่งจอง 1 ชุด นัดรับสินค้าสิ้นเดือนนะครับ รอของแถมคือ CD Sound Track กำลังสั่งของมาจากต่างประเทศให้ครับผม

คุณประพัฒน์ คลองตัน สั่ง 1 ชุด
- จองไว้ให้แล้วครับ

ติดต่อกลับหาผมอีกครั้งในช่วงปลายเดือนครับ

เหลือ 5 ละ

คุณกอล์ฟ เอกชัย อยากได้ทั้งชุด แต่ติดตรงที่เคยดู VCD พากย์ไทยแล้ว เลยสอบถามผมว่ามันต่างกันไหม
- ถ้าเอาแค่ภาพก็ต่างกันแค่ความคมชัด แต่ถ้าเอาอารมณ์ละก็ต่างกันเยอะครับ เอาแค่เสียงเครื่อง 4AG เปลี่ยนเกียร์ที่ 7000 รอบตอนทาคุมิลากก็มันส์แล้ว ยังไม่นับเสียงเอฟเฟคต่างๆ เช่นโบล์วออฟวาล์ว เสียงชิฟเกียร์ เสียงยางตอนดริฟท์ ฯลฯ
- อีกข้อที่เด่นกว่า VCD ไทยก็คือไม่มีพากย์ผิดพากย์ถูก ฟังสำเนียงญี่ปุ่นล้วนๆ แล้วอ่านซับไตเติ้ลภาษาอังกฤษไปด้วยจะได้อารมณ์กว่า ภาษาอ่านง่ายครับ ใช้คำพื้นๆ

ถ้าจะเอาแค่ CD Soundtrack อย่างเดียวก็รอช่วงปลายเดือนครับ ของใกล้มาแล้ว

Offline Thump

• Amateur Racer
  • *
  • CAR LOVER
พี่ครับเป็นแผ่นปั้มที่ไหนอะครับ

ถ้าจะเอาสามารถเก็บไว้ให้ได้หรือเปล่าครับ

พอดีเรียนอยู่ที่เชียงใหม่ครับ

แผ่นมาจากต่างประเทศครับ ไม่ได้ปั๊มกันในนี้ มีสกรีนคมสวยงาม ไม่เลอะ เบลอเหมือนพวกแผ่นเถื่อน อันนี้สมราคาจริงๆ ครับ

ผมเก็บไว้ให้ได้ครับ ขอให้ยืนยันว่าเอาแน่ก็แล้วกัน ไว้มีโอกาสมากรุงเทพฯเมื่อไหร่มาเอาก็ได้ครับ สบายๆ หรือถ้ามีพรรคพวกลงมาก็ให้เอาของแทนก็ได้ครับ กันเองๆ

CD Original Soundtrack มาถึงมือผมเรียบร้อยแล้วครับ เพิ่งมาสดๆ ร้อนๆ เลย ท่านใดสั่งจองสินค้าไว้สามารถมารับได้แล้วนะครับ

ปกหน้า