Author Topic: ARC จะจัดงานดริฟท์ เดือนสิงหาคมหรือ ?  (Read 14980 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ได้ข่าวมาแบบนี้นานแล้วล่ะครับ แต่ไม่ทราบรายละเอียดใดๆ เลย เห็นพี่บุษย์เอารถเซฟิโรสีส้มมาคันหนึ่งหลายเดือนแล้ว

ใครมีข่าวสารใดช่วยแจ้งให้ทราบล่วงหน้าด้วยจักเป็นพระคุณอย่างสูง
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Korn

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • สวัสดี สวีดัด -_-"
ได้ยินข่าวแว่วๆมาว่าเดือนกันยาครับ
แต่มะรู้มั่วป่าวอะ -_-"

:-*
SMARTTIRE

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
น่าสนๆๆ  ;D
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

Offline nungcmk

ได้ยินว่าเดือนสิงหาเหมือนกันครับพี่ เห็นพี่บุษย์แกเอารถมาทำหลายเดือนแล้ว เห็นรถแล้วสวยดีครับ สีส้ม แต่ยังไม่รู้สถานที่ครับ เห็นแกหาที่ๆโล่งๆเอากรวยมาตั้ง ครับ เห็นบอกว่าหลุดจะได้ไม่เสียรถมากครับ ผมว่าก็ดีนะครับ เซฟรถได้อีกเยอะเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าแกจะหาสถานที่ได้หรือป่าวเนี่ยสิ
« Last Edit: June 13, 2004, 10:49:48 pm by nungcmk »

• don't let your fear stand in the way of your dream
ช่วยๆ กันหาข่าวหน่อยนะครับ ทราบวันงานเนิ่นๆ จะได้เร่งทำรถและหายางทันน่ะ

เล่นดริฟท์นี้มันเหนื่อยจริงๆ นะ ต้องเตรียมรถ เตรียมยางกันทุกสนามเลยน่ะ เฮ้อออ

ล่าสุดหนังสือ ARC เปิดตัวเซฟิโร 3 คัน แหม ทำเป็นทีมเสียด้วย อิอิ แต่รถผมคงจะลงไปวัดกับเขาไม่ได้หรอก คนละชั้นน่ะ เทียบเขาไม่ติดเลยอ่ะ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

สงสัยคงลงที่สนาม brc ง่ะพี่ เดือนน่าจะสิงหานะ ถ้าทราบข่าวแล้วจะมาบอกครับผม

ล่าสุดหนังสือ ARC เปิดตัวเซฟิโร 3 คัน แหม ทำเป็นทีมเสียด้วย อิอิ แต่รถผมคงจะลงไปวัดกับเขาไม่ได้หรอก คนละชั้นน่ะ เทียบเขาไม่ติดเลยอ่ะ

พี่ก้อว่าไปนั้น ฮิฮิฮิ

Offline retro spec

• Group N Racer
  • **
  • รถสีขาวๆล้อดํา
งานนี้คงหินน่าดูสําหรับผม ไม่รู้เขาจะเปิด รุ่นขับหน้ารึเปล่า ถ้าเปิดก็ดี แต่คนโปรๆ คงเยอะ เฮ้อ คราวนี้คงมันส์แบบว่าหยดติ้งส์ๆแน่ๆ ;D

ใกล้เดือนสิงหาคมแล้วนะครับ ใครใกล้ชิดแหล่งข่าวช่วยสืบมาทีครับจะได้เตรียมรถทัน รถดริฟท์นี่มันต้องเตรียมกันหลายอย่างนะครับ โดยเฉพาะเรื่องล้อยาง ไม่ใช่จู่ๆ ปุบปับก็ไปดริฟท์ได้นะ

ว่าแต่ อยากได้สปอนเซอร์กับเขาบ้างว่ะ

พี่ เปิ้ล ครับ ตอนนี้เรื่องแข่งดริฟ ของ arc ยังหาความแน่นอนไม่ได้ เนื่องด้วยเรื่องของสนามที่จะจัดแข่ง ล่าสุดได้ยินมาว่าจะไปจัดที่ถนน รัชดา แต่ก็ยังไม่แน่นอน ถ้ามี่ข่าวอะไรจะรีบมาบอกครับผม

นี้เลยคุณหนึ่ง ขอข่าวเรื่องสนามแข่งแถวรัชดาก็ได้ อยู่ตรงไหนวะ เขาไม่จัด แล้วเราขอเจ้าของที่ไปซ้อมกันเองดูได้ไหม อิอิ

นี่ก็ปาเข้าไปกลางเดือนสิงหาแล้ว สงสัยว่าเดือนนี้คงจะไม่มีงานดริฟท์ใดๆ เลยใช่ไหม

แล้วเดือนกันยาล่ะ นอกจากวันที่ 19 งานของ Tunespeed จัดที่ BRC แล้วมีงานอื่นอีกไหมครับ

ยังไม่มีความแน่นอนอีกเช่นเคย ครับ กับงาน drift ของ arc ได้ข่าวว่าจะไปจัดที่ pump up ตรงถนนรัชดา ก็ยังไม่รู้ว่ายังไง คิดว่าเดือนนี้คงไม่มีแล้วละครับ แต่ถ้ารู้แน่นอนเมื่อไรจะมาบอกแบบด่วนๆๆๆๆๆ ครับพี่

พี่รู้จัก เจ้าของที่ป่าวล่ะ pump up ง่ะ ถ้ารู้จักก็น่าสนใจนะพี่ รวมกันไปซ้อมอีกครั้ง หลังจากเมื่อวันแม่แห่งฃาติที่ผ่านมา มันแอบไปเล่นกันมาแล้วหนึ่งรอบที่ซีคอนง่ะ >:(

ผมไม่รู้จักเจ้าของครับคุณหนึ่ง

แหม มีนัดกันไปเล่นด้วยแฮะ น่าสนุก น่าอิจฉาจริงๆ  :D

รอข่าวอยู่ครับ ใครทราบความคืบหน้าอย่างไรเกี่ยวกับงานดริฟท์ช่วยบอกด้วยด่วนเลยนะ

เออ ร้าน Pump Up นี้อยู่ตรงไหน ช่วงไหน อย่างไร บอกด้วยครับ เป็นร้านอะไรหรือ ผมไม่รู้เรื่องอะไรกับเขาเลยน่ะ ถามละเอียดหน่อยเพราะเผื่อมีคนอ่านอยากรู้ด้วยน่ะครับ
« Last Edit: August 16, 2004, 12:26:03 pm by O'Pern »

ร้าน pump up อยู่ตรงถนน รัชดา วิ่งจากหน้า เยาอันเก่า ผ่านสถานทูตจีน ผ่าน ป.กุ้งเผา ไปประมาณสัก 100-200 เมตร อยู่ก่อนถึงจัสโก้ ครับ ตรงนั้นท่าจำไม่ผิด จะเป้น แคปปิตอลเก่าง่ะพี่ สมัยพี่วัยรุ่นอยู่น่าจะเคยไปเที่ยวบ้างนะพี่ มันดังอยู่ช่วงนีงนิ อิฮิ ส่วนเป็นร้านอะไรนี่ผมก็ไม่เคยไปเหมือนกันง่ะแต่รู้สึกว่าจะเป็นพวก pub อะไรแนวๆนี้แหละครับ
ส่วนเรื่องเเอบไปเล่นกันนี่ คงไม่ได้แอบง่ะ เพราะตัวผมเองก้อไม่ไปเหมือนกันครับเห็นนครมันคันๆเลยนัดกันไปแบบสายฟ้าแลบง่ะ มันส์กันน่าดูเลยมั่ง แว่วๆเห็นมันท้ากันอีกแล้วว่าจะไปเล่นกันอีกเร็วนี้แหละพี่ ที่ pump up ง่ะ รู้สีกคุณกุ้ง 200sx คันส้มเขาจะรู้จักเจ้าของมังครับ พี่ลองเข้าไปแอบดูมันท่ากันตาม link นี้แล้วกันครับ
http://rcweb.net/forums/?topic=266945.0
สงสัยพวกนี้มันจะคันกันสุดๆล่ะ ฮิฮิ

ส่วนเรื่องงาน arc มีข่าวมาอีกว่า อาจจะไปจัดที่ สนามไทยเเลนด์เซอร์กิต นครชัยศรีครับ แต่ก็ยังไม่แน่นอนอีกนั่นแหละครับ ท่ามีความเคลื่อนไหวๆใดๆจะมารายงานให้ทราบใหม่ครับ เจ้านายยยยยย