Author Topic: Night Fighter #5  (Read 11914 times)

Offline Yim_E33_Galant

• Group N Racer
  • **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
Night Fighter #5
« on: June 10, 2004, 07:48:13 pm »
เอ่อ ขอโทษจริงๆ นะครับ ที่ผมผิดพลาดไปอย่างแรงในตอนเก่าๆ Ford Sierra RS Crosworth อ่ะครับ ตอนแรกผมเข้าใจว่าเป็น FF แต่ความจริงมันเป็น FR ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้นะครับ ความจริงผมก็ไม่ได้กลับมาเขียนนานทีเดียว แต่พอดีเห็นเรื่อง L.T. Bond ก็เกิดไฟขึ้นมาเล็กน้อย เอาละครับ ต่อๆ

Cain กำลังรู้สึกเศร้าที่ไปพบอุบัติเหตุเข้า แต่เขาก็ยังไปเรียนตามปกติ

Ruzzo : เมื่อวานน่ากลัวว่ะ
Cain : เออนั่นสินะ ไม่เคยคิดเลยว่าอัดรถบนถนนจะน่ากลัวขนาดนี้ เออ วันนี้ฉันจะไปเยี่ยมคนที่อยู่ใน Supra หน่อยนะ
Ruzzo : OK โชคดีนะ

Cain ก็ขับ R30 ของเขาไปที่ ร.พ. แห่งหนึ่ง แล้วเขาก็ไปเจอกับผู้หญิงคนนั้น เธอชื่อ Jane

Cain : สวัสดีครับ
Jane : สวัสดีค่ะ ขอบคุณที่ช่วยดิฉันเมื่อวานนะคะ
Cain : คุณเป็นยังไงมั่งละครับ
Jane : โชคดีที่ไม่มีกระดูกหักอีกไม่กี่วันก็ออกได้แล้วละค่ะ
Cain : นี่ดอกไม้กับของฝากนะครับ
Jane : ขอบคุณค่ะ
Cain : ผมไปก่อนนะครับ สวัสดีครับ

Cain ก็กลับไปที่ R30 แล้วก็ออกจากร.พ. ไป แล้วเขาก็ไปทำงานพิเศษที่อู่ เสร็จแล้วเขาก็ทักทายกับ Ruzzo แล้วก็ขับรถกลับออกไป

Cain นั้นกำลังคิดอยู่ว่าเขาควรจะแต่ง R30 ต่อไปยังไงดี เครื่อง FJ มันก็เก่าแล้ว ตอนนี้เขากำลังสนใจ RB26DETT มาลง แต่ก็กำลังเช็คราคาอยู่

Cain ก็เลี้ยวรถขึ้นทางด่วนกลับบ้านตามปกติ แต่ทันใดนั้นก็มี Toyota Corolla Levin AE92 ไล่จี้มาติดๆ แต่เมื่อ Cain ฟังเสียงแล้วกลับรู้สึกแปลกประหลาด

Cain : ไอ้เสียง Turbo นี่มันอะไรกัน แถมแรงมหาศาลนี่มัน...... ใช่ 4A-GZE แน่เหรอ
Levin : หึๆๆ แกเอ้ย ไอ้รถเก่า รถฉันไม่ใช่ 4A หรอกน่า หึๆๆ อยากรู้ว่า 3S-GTE 300 แรงม้าเนี่ย เป็นยังไงกันแน่

Cain รับคำท้า แล้วก็อัดหนีทันที แต่ว่า 92 ก็ไล่อัดตามมาเร็วจี๋เลย แล้วทั้งคู่ก็อัดตามมาอย่างเร็วจนเกิดฝุ่นตลบไปทั่ว จนถึงทางลงแห่งหนึ่ง ทั้งคู่ก็ลงจากทางด่วนที่เดียวกัน แล้วก็แวะเข้าปั้มแห่งหนึ่งไปคุยกัน

Cain : แกเป็นใคร ธุระอะไร?
Tommi : ฉันชื่อ Tommi ได้ยินชื่อแกมานานแล้ว เลยคิดจะมาซัดกับแกสักตั้งไม่มีอะไรมาก
Cain : อย่างนั้นรึ
Tommi : R30 ของแกนี่ดูๆ ไปก็วิ่งใช้ได้นี่ แต่ว่านะ รถที่เก่าแถมยังหนัก แถมเครื่องยังโบราณแบบนั้น สู้กับ Levin ที่ลงเครื่อง GT-FOUR ไม่ได้หรอก
Cain : ............
Tommi : ครั้งหน้าที่เจอกัน ฉันจะมาท้านายแข่ง และจะเอาชนะแกให้ได้จำเอาไว้

แล้วก็มีฝูงรถหลายคันเข้ามาจอด แล้วก้มีคนนึงลงมาจาก AE86 Trueno

Trueno : ไปกันได้แล้ว
Tommi : รู้แล้ว เอาละ Cain จำไว้เลยนะว่าพวกเรา C&S Team (ย่อมาจาก Corolla & Sprinter) จะไม่ปล่อยแกไปอย่างแน่นอน

แล้ว Tommi ก็ขับ Levin ไปพร้อมๆกับเพื่อนๆ ของเขา

To be continued.....

Offline R-TONG

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
Re:Night Fighter #5
« Reply #1 on: June 10, 2004, 08:15:53 pm »
 ;D ;D เรื่องน่าลุ้นน่าติดตามดีครับ