Author Topic: อยากขับ Autocross ใครอยากบ้างครับ  (Read 16373 times)

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
ไม่มีอะไรครับ  อยากขับ Autocross  ลานกว้าง ๆ  ครับ   มึนดีอ่ะ  ชอบ ๆ

มีใครยังอยากเล่นอยู่หรือเปล่าครับ    จะมีมั๊ยหนอออออ
เรารักในหลวง

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
แฟน Autocross สงสัยจะย้ายบอร์ดหนีกันหมดแล้วว่ะ อิอิ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline danaidai

• Sr. Member Professional Driver
  • I'm in Shanghai
ผมอยากครับ ฮิๆ  :)

Offline zpeed

• Gasoline is in my blood
I will make auto-x for your guy but someone have to find me a nice wide open area.  I be back the end of next year.  So you have 17 months to find it.
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.

Offline aeyPD

• Amateur Racer
  • *
  • เต่ากัดยาง
Aey come back ;D

Bee

• Guest
อยากเหมือนกันครับ ดึงเบรคซะหาไลน์ไม่เป็นแล้ว อิอิ ;D

sleep

• Guest
น่าสนใจอย่างแรงครับ  จังที่ลานจอดของซีคอนไมครับเดี๋ยวจะลองคุยกับพี่เต้ยดูครับผม ;)

Offline More More Tea

• *
  • MidnighT RacinG คงไม่ไหวหรอก กูง่วง
เอาด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Smooth Is Fast. นะจ๊ะ

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
หาที่กันได้แล้ว อย่าลืมหา Pylon ไว้เยอะๆด้วยล่ะ ซัก 100-200 ตัวจะดี มีใครให้ยืมได้มั่ง ซื้อใหม่ไม่ไหวนา ตัวเล็ก 400 กว่าบาท ตัวใหญ่ 500 กว่าบาท รึถ้าใครซื้อโดยตรงได้ในราคาถูกจะดี ไอ้ตัวเล็กๆขนาดคืบนึงไม่เอานะ ทีนี้พอมี Pylon เยอะๆก้อต้อวมี course worker กันแล้วล่ะ จะจ้างคนรึว่าจะใช้ผู้เข้าแข่งขันอย่างในอเมริกาล่ะ คือเขาจะเเบ่งนักแข่งเป็น 2 กลุ่มแล้วผลัดกัน กลุ่มนึงแข่งอีกกลุ่มนึงทำงาน(คอยเก็บ Pylon) พอหมดชุดก้อสลับกัน อาจจะเหนื่อยและร้อนหน่อยแต่ได้ดูไลน์ที่คนอื่นขับได้ใกล้ชิด ที่นู่นเขาเล่นชนิดถ้าใครลงสมัครแข่งแล้วไม่มาเซ็นชื่อทำงานโดน DQ ถ้าเนื้อที่จำกัด สนามเล็กอาจจะปล่อยวิ่งทีละคน ถ้าเนื้อที่ที่ได้เยอะทำสนามได้ใหญ่ อาจจะปล่อยรถให้ stagger กันได้ แต่ก้อขึ้นอยู่กับระบบนาฬิกาด้วยนะ แล้วพยายามจัดการแข่งให้มันกระชับจะได้วิ่งกันหลายๆรอบหน่อย ที่ผ่านๆมาไปนั่งคอยซะมาก วันนึงวิ่งกันได้แค่คนละ 2 รอบ ทั้งๆที่เฉลี่ยรอบละนาที จะว่าเพราะจำนวนรถที่เข้าแข่งกเอไม่น่าใช่ เพราะที่เคยแข่งในอเมริกามีรถที่ลงเป็นร้อย คนนึงยังวิ่งกันได้ 3 รอบ บางทีแข่งเสร็จยังมีรอบพิเศษแถม เขาเรียก One dollar lap คือจ่าย $1 ลงไปวิ่งเล่นโดยจับเวลาให้ เริ่มแข่งก้อเหมือนๆกับเราเนี่ย ปล่อยรถคันแรกตอน 11 โมง แข่งเสร็จกันแถว 5 โมงเย็น ถ้าจะจัดแข่งกันก้อคิดตรงนี้ด้วยละกัน ไม่งั้นนั่งรอแข่งนานๆแล้วง่วงอ่ะ
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 ไพล่อนอ่ะพี่    ขโมยเอา...... ;D

Offline green nv #032

• *
  • "ซา...หวัด...ดี...คับ"

อยากขับครับ... :)
ความรู้มีน้อยนิด เลยต้องมาขอสร้างเสริมประสบการณ์ชีวิต(รถยนต์)ที่นี่ แนะนำด้วยนะคร๊าบ...

Offline RongZilla!!!

• *
  • I'm a llama!
ถ้าเข้าใจไม่ผิด Autocross ก็คือ Gymkhana ถูกปล่าวครับ  ถ้าใช่ ผมขอสมัครเป็นสมาชิกน้องใหม่ด้วยคนนะครับ   ;D