Author Topic: L.T. WAS BOND ตอน 5ครับ มาใหม่หลังจากหายไปนาน  (Read 40056 times)

จอย ไฮโดร ไหโด่

• Guest
อ่านเส็ดแย้ว

ติดตามตอน 5 ต่อ

เอามาลงไวไว แบบว่าเดี๊ยน ขี้เกียจรอน่ะฮ้าาา

fit up urlife@club-69

• Guest
เนื้อหาดีมากเลยครับ เรียงเนื้อเรื่องได้ดีมากๆเลยครับเนื้อเรื่องมีความทันสมัยและอิงจากข้อเท็จจริงดีครับ

Offline Yim_E33_Galant

• Group N Racer
  • **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
อืมม เจ๋งสุดๆ ครับ แล้วถึงจะไม่บอกสถานที่ แต่ก็ยังจินตนาการภาพออกว่าที่นั่นอาจจะอยู่แถวไหน เยี่ยมครับ

Offline Webmasturbation

• **
  • Photoshop อะครับ อิอิ
    • Community Of Altis Users
 ;D  มาให้กำลังใจครับ  รออ่านอยู่นะ

Offline top

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ขับเก่งแค่ไหนก็สู้ขับไม่ประมาทไม่ได้หรอก
หนุกดีนะพี่ ผมก็เขียนไว้เรื่องนึงเหมือนกันแต่ลงไม่เป็นถ้าใครลงเป็นก็บอกกันด้วยนะ จะได้มีเรื่องสนุกๆอ่านกัน

Offline R-TONG

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
 ขอบคุณครับ ที่ไม่ได้เขียนต่อ จริงๆผมวางพล้อต เรื่องต่อไว้เเล้ว เเต่ยังไม่มีเวลามากเท่าไหร่เพราะช่วงนี้เรียนหนัก + วางพล้อตเรื่องไปถึงตอนจบไว้2-3เเบบ ยังตัดสินใจเลือกไม่ถุกว่าจะเขียนให้เรื่องเป็นเเบบไหนดี ส่วนการ โพสต์ลงนั้นไม่ยากครับ เข้ามาที่หน้า เวทีมือไหม่ มุมขวาบนจะมีเขียนว่า new topic กดตรงนั้นเเล้ว ก้อปเรื่องที่คุณเขียนไว้จากเวิด มาลงได้เลยครับ

Offline grandprix

• **
    • www.club1500cc.com
เรื่องสนุกน่าติดตามมากครับ ....... รออยู่ครับ :D

Offline top

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ขับเก่งแค่ไหนก็สู้ขับไม่ประมาทไม่ได้หรอก
ขอบคุณมากครับ ผมจะพยายามทำดูไม่รู้ว่าจะทำได้รึเปล่า

Offline top

ลงเรื่องได้แล้วครับ ยังไง คุณ R-TONG ลองเข้าไปอ่านดูครับรับรองว่าสนุกไม่แพ้กัน เรื่องของผมชื่อเรื่องว่า racing dragon ลองเข้าไปอ่านดูนะครับ

• *
 ;D ;D ตอน5 มาเเว้ววววว
ตอน 5 มาเเล้วคร้าบบ  หายไปนานหน่อยเปิดเทอมเเว้ว ไม่ค่อยมีเวลาอะครับ มาต่อกันเลยดีกว่า
the beginner     เช้า วันอาทิตย์  บอยนั่งเปิดคอมพิวเตอร์ นั่งดูข้อมูลรถต่างๆในอินเตอร์เน็ท  เนื่องจากวันนี้อู่ปิดบอยจึงได้พักผ่อนเต็มที่  ในขณะที่บอยได้เช็คอีเมลล์  ก้อได้พบความเเปลกใจ เมื่อพบอีเมลล์ มาจาก เคนซัง บอยดีใจมากที่ได้รับอีเมลล์จากเจ้านายเก่าที่เค้าให้ความนับถือมาก เลยรีบเปิดเข้าไปอ่าน ข้อความข้างในเขียนขึ้นด้วยภาษาอังกฤษง่ายๆ   " ไงไอ้ลูกชาย สบายดีไม๊ ตอนนี้ที่นี่เป็นฤดูร้อน  ฉันคิดถึงเเกจริงๆ ยังนึกถึงฤดูร้อนเมื่อปีที่เเล้ว ที่เรายังช่วยกันทำรถ ของอู่ไปแข่งคลับเรซ พวกเราทุกๆคนในอู่ก้อฝากความคิดถึงมาถึงแกนะ  ไอ้ลูกชายว่างๆก็กลับมาเยี่ยมฉันบ้างนะ จาก เคน "   บอยอ่านไปพลางอมยิ้ม เเต่ยังไม่ทันไร ก็ได้มีเมลล์ใหม่เข้ามาหาบอย  เป็นชื่อที่บอยไม่คุ้นเลย ด้วยความสงสัยบอยจึงได้เปิดอ่านทันที  ข้อความข้างในทำให้บอยถึงกับเงียบไป " ไง บอย เเกหายไป ทำให้ชั้น เหงามากๆ  ยังรอแกกลับมาเเก้มืออยู่นะ  เจ้าหนู เร็วเจอกันเร็วๆนี้   จากโยจิ " ขณะที่บอยกำลังอ่านอีเมลล์ของโยจิอยู่นั้น เเวน  ก้อวิ่งเข้ามาหาบอย " พี่บอยๆ วันนี้ว่างนี้ไปเดินสวนจตุจักร กับเเวนหน่อยได้ไม้ค่ะ พี่วินอะนอนยังไม่ตื่นเลย อ้าวเเล้วพี่บอยอ่านเมลล์ของใครอยู่ค่ะ ขอเเวนอ่านบ้างดิ   "  เเวนพูดพลางเดินเข้าไปอ่านอีเมลล์ของ โยจิ ที่ส่งมาถึงบอย " เอ่อ พี่บอย โยจินี่ใครหรอ  เพื่อนพี่บอยที่ญี่ปุ่นหรอ  ค่ะ " บอยตอบ " ก็จะว่าเพื่อนก็ไม่เชิงซะทีเดียว เราเป็นคู่เเข่งกันหนะ "  เเวนสงสัยจึงถามต่อทันที "  เเล้วเเข่งกันเเบบนี้พี่บอยชนะไช่ไหมค่ะ พี่บอยเก่งอยู่เล้วต้องชนะเเน่ๆเลย " บอยยิ้มมุมปาก  ตอบสั้นๆเเต่เป็นคำตอบที่สร้างความผิดหวังให้เเวนมากจนถึงกับอึ้ง " ปล่าว พี่ไม่เคยชนะโยจิ  เลยเเม้เเต่ครั้งเดียว "   ด้วยความสงสัยเเละอยากรู้มานานเต่ไม่มีโอกาสถาม วันนี้จึงเป็นโอกาสดีที่เเวนจะได้รู้สิ่งที่อยากรู้มานาน " งั้นพี่บอยช่วยเล่าให้เเวนฟังบ้างได้ไหม ว่าตอนไปอยู่ที่ญี่ปุ่น พี่บอยได้ทำอะไร ใช้ชีวิตอย่างไรบ้าง "  บอยได้ยินดังนี้ก็นั่งนิ่งไปพักใหญ่ๆ ก่อนจะเริ่มคิดถึงภาพวันเก่าๆที่ตัวเองต้องไปต่อสู้ชีวิตอยู่ต่างประเทศ
FLASH BACK
ย้อนกลับไปเมื่อหลายปีก่อน ขณะที่บอยกำลังอาศัยอยู่ในญี่ปุ่นบอยซึ่งนับเวลามาอยู่ที่ญี่ปุ่น ก็นานถึง3เดือนแล้ว
บรรยากาศ ภายในอู่ของเคนซัง ตอนนี้ทุกคนกำลังขมักเขม้น กำลังรับผิดชอบหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุด บอยกำลังนั่งอยู่ท้ายอู่กำลังนั่งประกอบวาล์ว ให้กับเครื่อง 4AG ที่เข้ามาทำการโอเวอร์ฮอนเครื่องที่อู่ของเคนซัง  ทุกอย่างต้องทำอย่างตั้งใจการประกอบต้องละเอียดและใส่ใจเหมือนรถของตัวเอง คำพุดเหล่านี้บอยเคยได้ยินจากพ่อของตัวเองที่สั่งสอนลูกน้อง แต่เค้าไม่เคยใส่ใจ แต่มาวันนี้ที่เค้ากำลังดำเนินรอยตามพ่อของเค้าอยู่คำพูดสั่งสอนของพ่อกำลังก้องอย่ในหัวของบอย บอยที่มีความ มุ่งมั่นและมานะสูง ในขณะที่เพื่อนๆในอู่ทำงานบอยก็ทำงาน ในขณะที่เพื่อนๆในอู่พักผ่อน บอยก็ยังทำงานอยู่  จนได้มีคนๆนึงมายืนอยู่ข้างหน้าบอย บอยเงยหน้าขึ้นไปมอง และทักทายด้วยความคุ้นเคย “ สวัสดี อันไซ รถนายยังไม่เสร็จเลย ประกอบวาล์วอยู่ นอกนั้นก็ไม่มีอะไรแล้วอีกไม่น่าเกิน4-5วัน นายก็มารับรถได้แล้ว”  อันไซพยัหหน้าตอบรับ “เรารู้แล้ว เมื่อกี้ก็คุยกับเคนซังแล้วที่หน้าอู่ แต่วันนี้เราไม่ได้มาเอารถ เรามาชวนนายไปซิ่งกัน วันนี้บน wangan มีอะไรหนุกๆ เราไม่อยากให้นายพลาด ไปด้วยกันนะ เดี้ยว 1ทุ่มครึ่งเรามารับนายที่หน้าอู่ เราบอกเคนซังไว้ให้แล้วเค้าอนุญาติ นายห้ามปฎิเสธ”  บอยเมื่อถูกชักชวนแกมบังคับแบบนี้จึงปฎิเสธไม่ลง
  เวลา1ทุ่ม คันไซได้มารอบอยที่หน้าอู่อย่างตรงเวลา บอยรีบวิ่งมาขึ้นรถ AE86 สีเขียวของอันไซ  
“โทดทีๆมาช้าไปหน่อยกำลังเก็บของในอู่อยู่” บอยกล่าวขอโทษ  “ไม่เป็นไร” อันไซตอบกลับพร้อมตบไหล่บอยเบาๆ   $$ อันไซ ชายหนุ่มคนนี้มีอะไรพิเศษ เค้าเป็นเพื่อนที่ดีของบอย และ จะเป็นอีกคนหนึ่งที่นำบอยมาจนถึง ณ จุดปัจจุบันนี้$$  ระหว่างขับรถเดินทางไปจุดพักรถที่ซางบรรดารถซิ่งในญี่ปุ่นจะออกมารวมตัวกันยามค่ำคืน มันช่างเป็นสวรรค์ของรถซิ่งจริงๆบอยคิดในใจพลางยิ้มออกมาอย่างไม่รู้ตัว เมื่อได้เห็นรถแต่งสวยๆนับ10คัน (อันนี้หลายคนก็คงเคยเป็นเวลาดูรถซิ่งๆสวยๆวิ่งสะใจๆไม่รู้เป็นไรเผลอยิ้มทุกทีเลย) จากคนที่เคยมาในที่แบบนี้เป็นครั้งแรก ย่อมตื่นตาตื่นใจเป็นธรรมดา แล้วอันไซก็ได้ พาบอยไปเดินชมรถจากกลุ่มต่างๆที่มาจอดโชว์เรียงกัน ที่จับคู่กันออกไปลองกันเอง หรือว่ามีการจับกันเป็นกลุ่มออกไปเทสต์กันทีเดียวถึง6-8คันก็มี ซึ่งตื่นตาตื่นใจบอย จนต้องมองตาค้าง มันช่างเป็นบรรยากาศที่สนุกจริงๆ เสียงท่อไอเสีย เสียงกระหึ่มของเครื่อง เสียงเวสเกตต์และโบวออฟ ดังสนั่นทุกครั้งที่กลุ่มรถซิ่ง วิ่งผ่านไกล้เข้ามา ณ จุดพักรถ บอยรนั่งอยู่กับกลุ่มเพื่อนของอันไซ ที่เป็นกลุ่มที่แต่งรถ AE86 ต่างพุดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กัน เรื่องรถอย่างสนุกสนาน ยิ่งบอยมีความสนใจในเรื่องเครื่องยนต์อยู่แล้วยิ่ง รู้สึกว่าชอบบรรยากาศแบบนี้เหลือเกนทั้งๆที่ได้มาสัมผัสเป็นครั้งแรกการรวมกลุ่มแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องรถ รวมทั้งโชว์รถและออกไปวิ่งเทสต์กันเองบ้าง นี่หละมั้งคือจุดเริ่มแรกที่เปลี่ยนบอยให้กลับมามีความสนใจในเรื่องรถความเร็วเครื่องยนต์กลไกต่างๆ อย่างจริงจัง จนเวลาผ่านเลยมานาน  หลายชั่วโมง อันไซจึงขอตัวเพื่อนๆกลับบ้านพักผ่อน พร้อมกับเพื่อนในกลุ่มอีก คนหนึ่งนั้นคือ มู ที่ใช้AE86 เลวิน คูเป้สีดำเครื่อง เซ็ทเทอโบร์ ก่อนจะออกโยจิก็ชวนอันไซ เล่นอะไรสนุกๆกัน “อันไซ เด้วนี้เราไม่ค่อยได้มาเล่นกันเหมือนเมื่อก่อนเลยนะ”  อันไซตอบกลับ”เหอๆมูวันนี้เลยก็ได้นะเพื่อน เหงาๆอยู่พอดี  เอาแบบเดิมนะเพื่อน เกมแมวจับหนู เราจะขับจากจุดนี้ไปลง ทางด่วน ที่ด่านX1 ให้แกออกไปก่อนชั้นจะไล่ตามไปแต่มีข้อแม้คือเราจะดริ้ฟในการเข้าโค้งทุกโค้ง ถ้าชั้นแซงแกได้ก็จบถ้าไม่ได้ก็เสมอตัว” อันไซเสนอกฎ และแน่นอนมูไม่ปฏิเสธ
รถเลวินสีดำของมู เบิ้ลเครื่องเสียงดังสนั่นนำออกไปก่อน  แล้วตามาด้วยรถของอันไซ ทั้งคู่ขับไล่กันไปอย่างกระชั้นชิด โค้งแรกมู ดริ้ฟผ่านไปได้สวย ท้ายรถห่างที่กั้นถนนเพียงนิดเดียว เมื่อมาถึงโค้งที่สอง คราวนี้รถทั้งคู่ดริ้ฟเกือบจะพร้อมกัน รถของมูและ อันไซ ดริ้ฟ คู่กันไปโดยมีความห่างระหว่างคันรถแค่เพียงไม่เกิน1ฟุต บอยซึ่งนั่งอยู่ในรถได้แต่มองไปข้างหน้าตาเขม็ง มันแปลกมันน่าตกใจมันสวยงามเหมือนคนสองคนเต้นระบำไปพร้อมกัน มันน่ากลัวเมื่อทุกๆโค้ง ทั้งมูและอันไซจะแข่งกันเข้าโค้งให้รถเข้าไปชิดขอบกั้นมากที่สุด ซึ่งต่างฝ่ายก็ต่างยอมรับฝีมือในกันและกัน ทั้งคู่ดริ้ฟไปพร้อมกันอย่างมั่นใจ ในที่สุดอันไซก็สามารถขึ้นนำมูได้ก่อนทางลงด่านX1ในโค้งที่มูพลาดดริ้ฟออกวงกว้าง อันไซจึงสามารถแซงขึ้นไปได้ ในที่สุด   แล้วทั้งคู่ก็ต่างแยกย้ายกันกลับที่พัก บอยที่ยังอึ้งกับการขับรถแปลกๆเมื่อครู่นี้ ที่ทั่งเร็วน่ากลัวและสวยงามในเวลาเดียวกัน ได้แต่เฝ้าถามอันไซว่ามีเทคนิคอย่างไรอันไซไม่ยอมบอก เพียงแต่บอกว่า ถ้าอยากรู้นายต้องเรียนกับชั้นแล้วชั้นจะสอนทุกอย่างให้นาย บอยรีบคว้าโอกาศนี้ไว้ทันที บอยจะสามารถควบคุมไอ้การเข้าโค้งที่แปลกประหลาดแบบเมื่อกี้ได้อย่างไร บอยได้อะไรจากการไปอยู่ที่ญี่ปุ่น และอะไรทำให้บอยที่กลับมาจากญี่ปุ่นต่างกับบอยในตอนเรกเหลือเกิน
 ไว้ติดตาม ตอนหน้าคร้าบบ
« Last Edit: October 07, 2004, 08:36:46 pm by R-TONG »

Offline ku joy

• *
เย้ เย้

มีตอน 5 ซะที อ่านจบแย้ว

เอาตอน 6 มาไวไวน่ะเพื่อนต๋อง  ;D

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
มานั่งอ่านตั้งแต่ตอนแรก มันส์มากๆ พล็อตเนื้อเรื่องได้ดีมากเลยทีเดียวคะ ชอบจิงๆ มีหลากหลายแบบในการแข่งรถ ทั้งดริฟแดรก เยี่ยมๆๆ  ;) รอติดตามอ่านอยู่นะคะ  ;D
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

• *
ขอบคุณครับ

Offline toon_seilencer

• *
สนุกมากครับ มันส์ดีๆทั้งเนื้อเรื่อง ทั้งตัวรถ แต่ผมแน่ะนำนะ ชื่อชื่อรถ น่าจะเปลี่ยนเป็นชื่อตัวถังนะ อย่างเช่น toyota truno = ae86 skyline r34 = bcnr34
civic 3 door = eg rx-8 = se3p rx-7 fd3s supra = jza80

• *
ครับ ขอบคุณมากเลยครับตอนไหม่ไกล้เส็จเเล้ว สำหรับชื่อรุ่นผมตั้งใจให้เป็นเเบบนี้เพราะอยากให้ผุ้อ่านได้กว้างอะครับถ้าบอกรหัส ตัวถัง บางคนอาจจะมองไม่ออกอะครับว่ามันคือรุ่นอะไร เช่น SW11 เป็นต้นอะครับ บางคนอาจจะไม่รู้ว่ามันคือ MR2 ตัวเก่า ทำให้อ่านไม่สนุกเลยตัดสินใจเขียนเป็นชื่อรุ่นไปเรยอะครับ  ยังไงก็ติดตามกันต่อไปนะคร้าบบ เเอดเมลล์มาคุยกันบ้างก้ด้ายคร้าบ
« Last Edit: January 26, 2005, 02:15:21 pm by R-TONG »