Author Topic: อยากให้พี่เปิ้ลจัดAutocrossอะคับ  (Read 9485 times)

SW388

• Guest
เต็มเกียร์ 2 นี่เกียร์จัดๆนะพี่ อิอิ
ถ้าเกียร์ยาวคงไม่เต็ม แต่ก็มีแถวๆ 100km/h ล่ะ อุอุ

มาลองขับเลยพี่ YGTC ปีนี้สนามวางไลน์สนุกคับ
ครบทุกรสเลยพี่
อิอิ อุอุ อะอะ
:D
pomgambino@thai.com

Bee

• Guest
เขาไป2เกียร์แล้วนะครับพี่เด๋วนี้ อิอิ ไม่ได้เกียร์เดียวแบบเมื่อก่อนแล้ว แถมรถแต่ล่ะคันก็ทำกันสุดๆ ใครไม่ทำนี่ ไม่มีที่ยืนบนโพเดี่ยมแน่ครับ ไลน์โค้งกว้างๆ ยาวๆ น่ากลัวดี ใครกล้าหวดก็เร็วหน่อย ไม่กล้าก็ช้าหน่อย ว่าง่ายๆ ต้องงัดทุกกลเม็ดออกมาหมดล่ะครับ ทั้งกริปทั้งการดึงเบรคมือ ว่าไม่ได้นะพี่ เด๋วนี้เขาปั๊ดตานาแว้ววววว ;D ;D

เอ้อ

• Guest
อ่า พี่เปิ้นต้องมาดูงานYokoซะแร้วววว ฮ่า ฮ่า สนามมันส์มากครับ ยาว เร็ว เน้นทักษะมากกว่าก่อนเยอะ สนามที่แล้วผมเอาMX-5ไป...กินที่7อะ..รถเดิมสนิท ยางห่วย

สนามมีทั้งใช้อัดตราเร่ง ใช้กริป (หรือจะสไลด์ส่งยาวๆก็ได้) สลาลอม มีการเบรค หาไลน์เข้า มีต้องดึงเบรคมือแบบจั๋งๆเพียงแห่งเดียวครับ ตอนจบน่ะ นอกนั้นก็แล้วแต่ทักษะและฝีมือจริงๆ

แต่ผมอยากจะบอกว่าการใช้เบรคมือในการแข่งจิมคาน่าแบบยุ่น ไม่ใช่เรื่องแปลก และแบบUSที่ไม่ใช้ก็ไม่แปลกอีก...มันแล้วแต่น่ะครับ ผมถือว่าแต่ละแบบมันก็แตกต่างกันไป ข้อดีมันก็มีทั้งคู่ ข้อเสียก็มีทั้งคู่ครับ...

งานในบ้านเรามันไม่ใช่แบบนั้นน่ะสิ...มันมีทั้งงานที่ดีและไม่ดีในเรื่องรูปแบบสนาม แต่อย่าลืมว่านักแข่งมันก็ต้องปรับตัวกันไปน่ะครับ เพราะฉนั้นพวกเราต้องฝึกให้ทำได้หมด...ไม่ว่าจะจำไลน์ อ่านไลน์ สลาลอม หาapex หาเกียร์ เลี้ยงคันเร่ง trail braking ดึงเบรคมือ งัดกันออกมาใช้หมดแหละครับ...คราวหน้าวันที่15อะพี่...ลองมาดูครับ หวังว่าเขาจะวางไลน์ได้ดีแบบคราวที่แล้วอีก

พี่ลองมาแข่งก็ได้ครับ...ลานใหญ่มากๆ A31ก็สบายๆ

sleep

• Guest
ขอออกความเห็นด้วยคน

ตอนนี้รถแรงเบรคมือดีอย่างเดียวไม่พอแน่ครับ  ต้องเนียนครับถึงจะขึ้นแป้นได้จ้า ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
โอ โลกหมุนไปไกลมากแล้ว ผมไม่ค่อยรู้เรือ่งเลย อยู่กับบ้านเลี้ยงลูกมาหลายปี อิอิ

ผมมันคนหัวเก่าครับ ยังไงก็ไม่ชอบใช้เบรกมือในการซิ่ง ชอบสนามไลน์สวย ขับเนียน ชอบแบบงานเก่าๆ ที่ผมเคยเล่นน่ะ

แต่ถ้างานใหม่เขาจัดแล้วนักแข่งชอบมากกว่าก็โอเคครับ ถือว่าเขาประสพความสำเร็จได้ในระดับหนึ่ง และก็ต้องยินดีกับนักแข่งด้วยครับที่มีงานใหม่ๆ เล่น  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride