Author Topic: ขอคำปรีกษาเรื่องใบสั่งหน่อยคับ  (Read 10905 times)

Offline Tae200sx@Gp

• Amateur Racer
  • *
  • "จะทำอะไรก็ทำเลยตามสบาย"
คือเมื่อวานโดนใบสั่งข้อหาดัดเเปลงสภาพรถเเล้วไอรวจมันยึด
ใบขับขี่กับสำเนาสมุดทะเบียนไปด้วยอะคับคือผมอยากรู้ว่า
สำเนาสมุดทะเบียนเนี่ยจำเป็นต้องเอาคืนด้วยหรือปล่าวคับ

Offline Nung@CityMania

• *
  • ARSENAL FOOTBALL CLUB
แล้วทำไมถึงให้ สำเนาไปด้วยล่ะครับ

ก็คงต้องเอาคืนหมดแหละถ้าเค้ายึดอะไรไป

Offline โจ้_สุดที่รัก #Senior

• *
  • สวัสดีครับ...หนุ่มหัวหิน ยินดีต้อนรับ..
 :( ไม่น่าเกี่ยวนะครับ...ในกรณีนี้
1. ตำรวจแจ้งข้อหา ดัดแปลงสภาพ ให้ท่านช่วยแจงรายละเอียดด้วยครับ ว่าที่ใด
    ของรถ ส่วนใดของรถ ที่เข้าข่ายดัดแปลงสภาพ?
2. เมื่อเจ้าหน้าที่ ระบุ ส่วนของรถ บริเวณใดๆ ก็ตามและชี้ให้ท่านดู และท่านยอม
    รับในข้อกล่าวหานั้นๆ  
3. เจ้าหน้าที่ออกใบสั่ง ระบุข้อหา  ดัดแปลงสภาพ  และให้หมายเหตุไว้ด้วยว่า
3.1 หมายเลขเครื่องไม่ตรงกับคู่มือจดทะเบียนรถ
3.2 ล้อรถ หรือยาง ยื่นพ้นออกมานอกตัวถัง
3.3 โหลดเตี้ย  ห้ามต่ำกว่า 40 cm. จากพื้นถนน ถึงกึ่งกลางไฟหน้ารถ ถ้าวัดแล้ว
      ต่ำกว่า ก็ผิดครับ... ;)
3.4 ท่อไอเสียใหญ่ (ไม่ผิด) ถ้าเสียงดังเกินกว่า 90 db. ผิดแน่นอน :)

อารายประมาณเนี๊ย....สงสัยโทรหาผมได้ที่  09 - 1829223