Author Topic: พี่ๆผมมีคำถามนิดหน่อยนะครับ  (Read 8900 times)

Offline nutto

• Group N Racer
  • **
  • ทุนไม่ให้แต่ใจรัก
เอ่อ..ถ้าโชคอัพไม่ดีแล้วมันมีผลทำให้ยางผมสึกด้านในอ่ะทำให้ยางเสื่อมสภาพเร็ว

แล้วถ้าผมปล่อยทิ้งไว้ไปซักพักเนี่ยจะมีผลอะไรตามมาไหมพี่ เวลาวิ่งจะอัตรายไหม แล้วก็คันนี้

ผมเอาไว้ขับครับไม่ได้ไว้drift ถ้าขับธรรมดาเนี่ยผมต้องรีบเปลี่ยนไหม

ขอบคุณครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ใช่แล้วครับ ช้อคฯเสียหรือศูนย์ล้อเพี้ยนมาก ก็จะแสดงออกด้วยการสึกแปลกๆ บนหน้ายาง ทนใช้ต่อไป ยางมันก็สึกแบบเดิมมากขึ้นเรื่อยๆ ครับ ลองขับดูว่ามันเป็นยังไง ถ้ายังเกาะถนนดีและคิดว่าตัวเองขับไหว แถมไม่กลัวยางสึกในลักษณะนี้ก็ใช้ต่อไปได้จนยางสึกจนแหว่งครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• **
แล้วมี%รถคว่ำสูงไหมครับ
 อันตรายไหม

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
คว่ำ 100% ครับ ที่น่าจะกลัวก็คือกลัวมันจะลงข้างทางหรือหงายมากกว่า  ;D

ลำพังแค่ช้อคฯเสีย ขับเจียมเนื้อเจียมตัว อยู่ได้อีกเป็นปีครับผม

อันตรายไหมอยู่ที่ผู้ขับและสภาพถนน
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• **
ถ้าผมขับเจียมเนื้อเจียมตัวเนี้ยยังได้อีกนานช่ายไหมคับ ผมกะว่าจะเอารถกับไปทำที่บ้านน่ะครับ ป.ล.ผมเรียนอยู่ต่างจังหวัด

Offline Thep Twenty

• **
  • ก็แค่ เด็ก ม.6
จริงๆแล้วโช๊คเสียก็ยังขับต่อได้นิ สบายๆเลยแหละ แต่มันจะโยนมากๆๆอ่ะ ที่จริงแลว เปลี่ยนไปเลยก็ได้นิ ราคาไม่ท่าไหร่ไม่ใช่เหรอ โช๊คโรงงานอ่ะ
RB Only !

• **
ก็ช่างเค้าก็บอกว่าข้างละ 2000 กว่าๆนะครับ