Author Topic: เรื่อง GT2 อ่ะคับ  (Read 9747 times)

Offline Thep Twenty

• Group N Racer
  • **
  • ก็แค่ เด็ก ม.6
เรื่อง GT2 อ่ะคับ
« on: February 13, 2004, 07:41:56 pm »
คืออยากรู้ว่า เซ็ตรถกันยังไงเหรอคับ แล้วส่วนใหญ่ใช้รถอะไรกันบ้าง ถ้าสมมุตวาผมใช้รถที่ได้มาแข่งในเซอกิตอย่าง skyline อะไรพวกเนี้ยผมควรเซ็ตรถอย่างไรดี จะเอาไปวิ่ง99รอบอ่ะคับ หรือผมควรใช้รถอื่นยังไงช่วยแนะนำด้วยนะค๊าบบบ
RB Only !

• **
Re:เรื่อง GT2 อ่ะคับ
« Reply #1 on: February 13, 2004, 07:43:51 pm »
อ่อลืมไปคับ Subaru Impreza 22B เซ็ตอย่างไรไม่ให้หน้ามันบานอ่ะคับ ผมทำเท่าไหร่ก็ไม่ได้อย่างใจซักที
RB Only !

Offline Yim_E33_Galant

• **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
« Reply #2 on: February 13, 2004, 09:43:03 pm »
อือ ผมก็ไม่ค่อยเป็นอ่ะครับ พวกรายละเอียดช่วงล่างนี่ผมไม่ได้เซ้ตเลย (พวก Toe หรือ Camber) แต่ถ้ารำคาญอาการ Under ของ FF หรือ 4WD ละก็ ผมแนะนำเคล็ดง่ายๆ คือใส่ ยาง Slick โดยให้ยางหน้านิ่มกว่ายางหลังเล็กน้อยเช่น หน้า Super Soft หลัง Soft หรือ Medium (More Grip on Front) ถ้าแบบนี้ รถจะสามารถปัดท้ายได้ง่ายขึ้น แต่ขอให้ค่อยๆลองนะครับ แล้วอีกวิธีคือเซ็ตช่วงล่างล้อหน้าให้นิ่มกว่าล้อหลังก็ช่วยได้ครับ แต่ก็ค่อยๆลองทีละนิดนะครับ ไม่งั้น Over จน Counter ไม่ทันผมไม่รู้นะครับ

Offline odin

• Amateur Racer
  • *
  • คนกำลังดิ้นรน
« Reply #3 on: February 14, 2004, 10:35:18 pm »
set LSD ไปทาง REAR หน่อย ลดค่า ACCELETION ลงด้วย จะดื้อน้อยลง
ความขยันไม่เคยฆ่าคนทำงาน

• **
« Reply #4 on: February 16, 2004, 05:12:42 pm »
ช่วยลองยกตัวอย่างมาหน่อยได้ไหมอ่ะคับ ผมตั้ง LSD ไม่เคยดีซ๊ากกะที
RB Only !

Offline odin

• Amateur Racer
  • *
  • คนกำลังดิ้นรน
« Reply #5 on: February 17, 2004, 08:22:21 pm »
ตั้งค่า LSD ไปทาง REAR มันจะส่งกำลังไปล้อหลังมากขึ้นหน้ามันจะขืนน้อยลง
ตั้งค่า ACCELETION ลดลงมันจะจับน้อยลง มันจะไม่ขืนเวลาเข้าโค้ง เซ็ตให้ดริฟรถขับหลัง ตั้งให้สุดแล้วลองไปเร่งส่งในโค้งดูเดะ ยิ่งทำกับ TVR SPEED 12 ด้วยนะ อันนี้ผมเซ็ตกับ RX 7 ไว้แข่ง RALLY
ส่วน DECELETION ไม่เคยลอง แต่เข้าใจว่ามันมีผลกับการเบรคตอนเข้าโค้งนะ
ความขยันไม่เคยฆ่าคนทำงาน