Author Topic: ใครไปแข่งจิมที่จังเกิ้ลมาบ้าง  (Read 13058 times)

อยากรู้

• Guest
ใครไปแข่งจิมที่ jungle มาบ้าง เล่าให้ฟังกันหน่อยสิ ว่าเป็นไงบ้าง ทั้งเรื่องจัดแข่ง หรือเรื่องของสนาม คราวหน้าจะได้ไปแข่งมั๊ง

SW388

• Guest
การจัดแข่งก็ ok คับ ไม่มีอะไรให้หงุดหงิดใจ
นักแข่งไปกันเยอะดีคับ คาดไม่ถึงว่าจะเยอะทำให้ที่จอดรถแน่นพอควร
บรรยากาศก็คล้ายๆตอนจัดที yes indeed ลานจะกว้างและโล่งกว่าคับ
แต่พื้นสนามยังใหม่มากๆ มีฝุ่นเยอะ
พอวิ่งไปเรื่อยๆ กรวดก็เพิ่มบนผิวสนามมากขึ้น
จนรอบหลังๆเกือบจะกลายเป็นลานกรวดเรยคับ อิอิ

สนามหน้าพื้นสนามคงจะดีและแน่นขึ้นล่ะคับ
สรุป งานจัดได้ ok เรยคับ สนุกดี
:D
pom@clubrt.com

colt

• Guest
หวัดดี เพื่อน ๆ ที่ร่วมการแข่งขัน Jungle Fever Gymkhana Project 1
ในนามผู้จัด ก็อยากทราบความคิดเห็น ความต้องการของเพื่อน ๆ นักแข่งเหมือนกันว่ามีความต้องการแบบไหน อย่างการแบ่งเกรดนักแข่ง การแบ่งรุ่นการแข่งขัน สถานที่ สนาม คณะกรรมการ หรืออื่น ๆ เพื่อจะได้ปรับปรุง เปลี่ยนแปลงรูปแบบการแข่งขัน ให้ได้มาตรฐานมากยิ่งขึ้น มีความพร้อมมากขึ้น ในครั้งต่อ ๆ ไป  

SW388

• Guest
มีความเห็นเรื่องเดียวคับ
คือเรื่องรูปแบบสนามคับ
อยากให้มีหลายๆรูปแบบมากกว่านี้คับ
อย่างครั้งนี้ที่ผ่านมา มี u-turn ซะ 4 จุด สลาลม 2 แถว โดนัทอีก 2-3 รอบ
ผมว่ามันเยอะเกินไปคับ คนดูอาจจะสนุกที่เห็นรถมาหมุนๆ โชว์ลีลา
แต่สำหรับนักแข่ง ผมว่าไม่สนุกคับ ลองถามหลายๆคนดูน่าจะได้คำตอบเหมือนๆกัน
นักแข่งหลายๆคนยังพูดเล่นๆกันเรยว่า สนามแบบนี้มันเป็น "รายการ สลาลม u-turn โดนัท ชิงแชมป์!?" อิอิ
gymkhana มันน่าจะหลากหลายมากกว่านี้คับ

อะไรที่มากไปก็ควรลดลงหน่อย อะไรที่ไม่มีก็เพิ่มเข้าไป เฉลี่ยๆให้พอสมควร
มีสลาลม 1 แถว มี u-turn สัก 2 จุด มีโดนัทสัก 1 จุด มีโค้งกว้าง มีวงกลมใหญ่ มีโค้งหักศอก มีสลาลมแบบกว้างๆ อะไรประมาณนี้คับ ลองวางดูคับ

สนามกว้างกว่าที่ yes พอควร ผมว่าใช้พื้นที่ให้คุ้ม มีวิ่งไปยาวๆกว้างๆบ้าง จะสนุกกว่าคับ
:D
pom@clubrt.com

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
หึหึ ผมตกข่าว

แข่งที่ไหน ขอดูรูปหน่อยสิน่า
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

colt

• Guest
สภาพของลานการแข่งขัน

colt

• Guest
ผู้ชม

colt

• Guest
เกาะติดขอบสนาม

colt

• Guest
รอ START

colt

• Guest
ลีลาในสนาม

colt

• Guest
แชมป์รุ่น LADY  ดูที่แววตาสิ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ขอบคุณครับผม

ว่าแต่ .... มันอยู่ที่ไหนกันล่ะนี่
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

colt

• Guest
มาจากเกษตรอยู่เลยเยสอินดิสไปหน่อย ด้านหลังของร้านเซเว่นนะครับ