Author Topic: ใครมีข้อมูลเรื่องไฟติดใต้ท้องรถบ้าง อิอิ  (Read 5039 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ใครว่าเสี่ยว สะเหร่ หรืออะไรก็ช่าง ผมชอบของผมละกัน ฮ่าๆ

ทั้งๆ ที่ไม่ได้ออกไปขับกลางคืนที่ไหนกับเขาหรอก แต่เห็นรถติดแล้วดูสวยดี เห็นเด็กๆ เขาว่าชุดละ 4 พันกว่าบาท ( 4 หลอด ) ว่าแต่ เอ.. ถ้าผมขับตกถนนแล้วหลอดมันจะแตกง่ายไหมหว่า หรือหลอดมันเป็นพลาสติคที่ทนการบิดงอได้เล็กน้อย อืมม... อันนี้ใครมีข้อมูลช่วยแบ่งปันทีเถิิดน้องพี่

ซื้อที่ไหนบอกด้วยนะ เอาสีเขียว อิอิ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Webmasturbation

• Group N Racer
  • **
  • Photoshop อะครับ อิอิ
    • Community Of Altis Users
น้องในคลับผมซื้อที่ซีนิธอะครับ ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ  รายละเอียด -->  [ Click เลยครับ

ปล. เจ้าตัวบอกว่าราคายังต่อได้อีกนะครับ ต้องลองต่อๆดู

pix

• Guest
อ้าวพี่เปิ้ล กำลังชอบเรื่องเดียวกับผมอยู่เลย แถมสีเดียวกันด้วย

Offline โต้ง@Rama !!! & Sunny/SENTRA Club

• Group N Racer
  • **
  • ระบำเต้าหู้...............อิอิ
เห็นมันเป็นหลอดแล้วมีครอบอะครับ  แต่ถ้าพี่เปิ้นเอาไปตกถนนล่ะก็..........ท่าทางจะลาโลกอะครับ

ส่วนซื้อที่ไหน ผมว่าลองมาดูที่วรจักรมั้ยครับ  มีให้เล่นเยอะเลยอะ
ราคาก็น่าจะถูกกว่าที่อื่นด้วยนะครับ

;)
I really really love driving.....

Offline kumiko

• Amateur Racer
  • *
คือ ว่าเพื่อนผมเคยติดมานะคับ เลยอยากจะบอกว่าส่วนมากนะถ้ารถไม่เตี้ยมากนักสีที่ออกมาก็จะไม่สวย คือมัน ไม่คลุมทั้งรถนะคับ อีกอย่างหลอดก็ต้องติดให้หมดทั้งใต้ท้องนะคับ อย่างน้อยก็ 4 หลอดคับ และก็ถ้าซื้อกับ ซีนิท จะแพงมาก ๆ คับ ลองไปซื้อ R stye จะถูกกว่าหรือตามาร้านที่ไม่ขึ้นห้างนะคับ จะถูกกว่ามากคับ อีกอย่างการติดหลอดไฟประเภทนี้นะคับ จะมัปัญหาน้ำเข้ามากกว่าคับ ไอ้เรื่องหลอดแตกคนที่ใส่จะระวังมากหน่อยอยู่แล้ว แต่น้ำเข้านี่ระวังอยากคับ โดยเฉพาะเวลาฝนตกเนี่ยคับ

เพื่อนผมเค้ายาซิลิโคนหนามาก ๆ นะคับ ไม่งั้นน้ำเข้า แต่ก็ยังเข้าคับ นี่ก็เอาออกมาแล้วคับ เค้าหมดไปหลายชุด ชุดก็ 3 พัน ถีง 4 พันนะคับ อย่างไรเสีย ของแท้ที่ Rcoket sound เห็นเค้ารับประกันว่าน้ำไม่เข้านะคับ สีจะออกดีกว่าด้วยคับ ของตัดสินใจดู

ขอให้ได้อย่างที่หวังคับ และถ้ามีโอกาสจะโพสต์รูปที่ติดไฟใต้ท้องมาให้ดูคับ

Offline More More Tea

• Amateur Racer
  • *
  • MidnighT RacinG คงไม่ไหวหรอก กูง่วง
นี่เลยพี่  ที่ สี่มุมเมือง  รถขนผักเล่นเอาหลอดไฟบ้านเลยพี่ แล้วพันกระดาษแก้วเอา

เหลืองยาวตามตัวรถไปเลย
Smooth Is Fast. นะจ๊ะ