Author Topic: manuus  (Read 4196 times)

Offline manuus

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
manuus
« on: October 25, 2006, 10:35:43 pm »
หวัดดีครับ ผมขับ Honda EG อยู่ครับ ผมมีปัญหาเรื่องเสียงครับ
ผมไปทำร้านแถวเจริญนคร ให้ดูว่าเสียงมาจากไหน  ให้หน่อยมันมีเสียงแปลกๆ
ดังตลอด เค้าดูไปดูมาก็ บอกว่า ( คอมแอร์ดัง ) เค้าก็จัดการเปลี่ยนคอมแอร์ให้
เสียงก็ยังไม่หาย เลยจับขึ้นห้อย (ไม่รู้เขียนถูกป่าว) ก็ฟังเสียงครับ
ปรากฎว่ามีเสียงมาจากท่อไอเสียด้านล่าง ทางร้านก็แกะออกมาดูมีท่อเหล็กคาอยู่
พอเอาออกเสียงก็หายไป สรุปว่าไม่เกี่ยวกับ ( คอมแอร์ ) คิดเงินซะเต็มที่ผมก็จ่าย
พอเอามาใช้ แอร์ไม่เย็นอีก พอกลับไปที่ร้าน ทางร้านก็บอกว่าตัวนั้นเสียตัวนี้เสีย
จะฟันผมซะงั้น ผมงี้พูดไม่ถูกเลย (แค่อยากจะระบายให้ฟังครับ) ปกติผมไม่ชอบมีเรื่อง