Author Topic: อยากเห็น racing-club เป็นรายการในทีวี นะคับ  (Read 13160 times)

Offline mono

• Sr. Member Professional Driver
  • M_mono
ความเห็นส่วนตัวนะคับพี่ เปิ้น คือผมเห็นว่าพี่เปิ้นมีความรู้ความสามารถ
พอสมควร ถ้าพี่ทำรายการ ทีวี ซักรายการ ผมว่าเรตติ้ง กระฉูด แน่นอนเลยคับ
อย่างน้อยผมคนนึงละดู ก็แค่คิดเล่น ๆ นะคับ ผมไม่รู้ถึงความเป็นไปได้หรอกคับ
แต่ผมว่าน่าสนใจนะคับ ;D ;D
Hi ...........

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ฮ่าๆ ความรู้ผมยังแค่หางอึ่งครับ ทุกวันนี้ก็ยังต้องศึกษาเพิ่มเติมเสมอ วงการมอเตอร์สปอร์ตหลังปี 90 นี้ยิ่งพัฒนาขึ้นเร็วมาก มันพัฒนาก้าวเร็วพอๆ กับการนำเสนอของสื่อน่ะแหละครับ สื่อยิ่งไว ก็ยิ่งมีข่าวใหม่ๆ ออกมามากขึ้น

เออ เมื่อสักสามสี่ปีก่อนผมเคยจัดรายการวิทยุด้วยนะ หึหึ จัดในช่วงหนึ่งของรายการ "กลับให้ได้ ไปให้ถึง" ของอาหมู ธเนศร์ เสนีวงศ์ ณ อยุธยา FM 97.0 Mhz แต่ไม่ได้จัดมานานมากละ ก็ตั้งแต่มีลูกน่ะแหละ

รายการทีวียิ่งอยากทำมาก รู้เปล่าผมเรียนมาทางนี้โดยตรงเชียวนะ คณะนิเทศน่ะครับ ว่างๆ ก็คันมือเหมือนกัน ว่าจะทำหนังออกมาดูเล่นเองแบบ Home Video น่ะ หึหึ
- ไว้ทำเสร็จแล้วจะแบ่งปันให้ดู
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline mono

• Sr. Member Professional Driver
  • M_mono
หรือว่าเอาเป็นแบบหนังแผ่น vcd ดีกว่ามั้ยคับ แล้วขายกับสมาชิก
(ล้อเล่นนะพี่)  แต่ผมว่า สมาชิกทุกท่านไม่พลาดแน่นอน
Hi ...........

Offline โต้ง@Rama !!! & Sunny/SENTRA Club

• Group N Racer
  • **
  • ระบำเต้าหู้...............อิอิ
มีหนังแผ่นแล้วจะอุดหนุนครับ  แบบว่า" ลับเฉพาะแฟนโอเปิ้น "  อะไรงี้..............เอิ๊กกกกก   8)

อ้อ  ถ้ามีโครงการ จะให้ช่วยไรก็บอกๆกันได้นะครับ  พร้อมจะช่วยครับผม (จะช่วยไรได้วะเนี่ยตู :-\)

รายการพี่ ผมก็เคยฟังนะ    แฟนพันธุ์แท้เลยเรา.............อิอิ   ;D
I really really love driving.....

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
อยากเห็นเหมือนกัน คงนั่งดูทุกอาทิดแน่ๆๆ ม่ายพลาดชัวร์  :P
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

Offline GT Corolla

• Amateur Racer
  • *
  • ฝาลายสายหลบไปขาใหญ่มา gymkana only
    • www.aeracingclub.com
จัดเลย จัดเลย ออกช่องเคเบิ้ลก็น่าจะได้

ขายเป็น vcd ก็ดีนะ แข่งกะ option

อิอิ

สวัสดีครับ วันนี้เราจะมานำเสนอ เรื่องเทคนิคการขับจิมคาน่าและวิธีเซตรถครับ

อิอิ แค่คิดก็เท่ห์แล้ว
"ขำขำคลับ"

Offline More More Tea

• *
  • MidnighT RacinG คงไม่ไหวหรอก กูง่วง
ถ้าจะทำจริงๆ  
ยินดีช่วยครับ ไม่คิดค่าแรง  ขอน้ำเย็นๆก็พอ
Smooth Is Fast. นะจ๊ะ

Offline FIA

• *
  • I'm a llama!
          ใครอยากได้   พิธีกร ดำเนิน รายการ  ราคา ไม่แพง  แต่ ความเข้าใจสูง.....ติดต่อ มา บอก FIA(ม้าลำพอง) .... รับลองว่า คุ้ม  สุดๆ   เลยนะ ขอบอก..............  หรือจะให้ เป็น ไกด์  ในรายการ  ในการ แนะนำเทคนิค   ขั้นพัฒนายนต์กรรม  ก็ ไม่รังเกลียด   นะจ๊ะ..................ยินดี  เสมอ นะจ๊ะ......
         คุ้ม สุดๆ   ตอนนี้ กำลงัอยู่ในช่วง โปรโมชั่น  ลดค่าตัว  ด้วย แถม ด้วยการเขียนบท กำกับ ภาพ แถม ดำเนินรายการณ์ เองยังได้เลยนะ คุ้น ขนาดไหน   เนอะๆ............ ขอบคุณจ่ะ

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
อิอิ เป็นได้คะ พิธีกร ช่วยพี่เปิ้นอีกแรง  ;D
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

FTO

• Guest
อ่านแล้วก็มีไฟอยากทำขึ้นมาเหมือนกันนะ
ผมก็จบ นิเทศ สาขา BroadCast มาเหมือนกันคับ
ทุกวันนี้ก็ทำรายการทีวีอยู่ ....
ทำให้เข้าใจหลายๆอย่าง มีไอเดีย มีแรง
แต่ถ้ารายการขายไม่ได้ ก็จบครับ

เจ้าของสินค้า ที่จะเข้าใจวงการเรายังมีน้อยครับ
รายการมอเตอร์สปอร์ตในบ้านเรายังขายยาก
จะเห็นได้ว่ามีหลายรายการ แต่มีสินค้าเป็นสปอนเซอร์อยู่ไม่กี่ตัว
เอาใจช่วยครับ ... มีอะไรให้ช่วย ก็บอกกันได้ครับ