Author Topic: ถามนิดนึงคับเพราะจะไม่ไหวเเล้ว  (Read 4984 times)

Offline Tae200sx@Gp

• Amateur Racer
  • *
  • "จะทำอะไรก็ทำเลยตามสบาย"
เดี๋ยวนี้น้ำมัน95เเพงขึ้นเรื่อยๆเลยว่าจะไปเติมเเก๊สโซฮอลเเทน
จะมีผลดีผลเสียอย่างไรกับเครื่องยนต์ไหมครับผมใช้200sxคับ
ช่วยชี้เเนะด้วยคับ
ขอบคุณคับ

Offline FlukY

• *
ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ

แต่ ผมว่าอะไรที่ใช้ แก๊ช ไม่น่าจะดีอ่ะครับ

อย่าง NOS ยิงเข้าเครื่อง ยังมีผลเสียเลยครับ

รอคนอื่นๆ ที่รู้มาตอบดีกว่า

Offline Art

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
ของผมก็ใช้ แกสโซฮอลล์ อยู่ ไม่มีปัญหาอะไรกับรถผมอะครับ
รถผม w123 230CE เครื่องเดิม ๆ แล้วมันก็ไม่ใช่เครื่องรอบสูงอะครับ เลยไม่มีปัญหาอะไร มีอย่างเดียวคือใช้แล้วกินน้ำมันมากกว่าเติม 95 ธรรมดา (ราคาที่ถูกกว่า 50 สตางค์ต่อลิตรนี่ พอคิดเรื่องอัตราสิ้นเปลืองแล้ว ต้องบอกว่า ต้นทุนพอ ๆ กัน ดีไม่ดีใช้แกสโซฮอลล์อาจแพงกว่าด้วยครับ)
แต่เห็นหลายคนในบอร์ด RT ว่าเติมแล้วรอบสูง ๆ มันจะเขก ถ้าอยากรู้ต้องลองเอาเองครับ รถแต่ละคันมันไม่เหมือนกันนะครับ

pix

• Guest
เป็นไปได้ เติม Gasohol ดีกว่าครับ
เติมแล้วมันหมดเร็วกว่า แต่รวมๆ แล้วราคาถูกกว่า
อีกเหตุผล ก็เพราะ มีข่าวบอกมาว่า หากนิสัยการใช้ทรัพยากรของเรายังสิ้นเปลืองอยู่อย่างนี้ อีก 40 ปีเราจะไม่มีน้ำมันใช้แล้วนะครับ

นี่ถ้าผมมีเงินอยากได้พวก Hybrid Car มาใช้เหมือนกันนะเนี่ย

Offline kumiko

• *
เติมครั้งแรก ๆ กับผมไม่เป็นไรนะคับ แต่พอหลายครั้งเครื่องเริ่มสะดุดนะคับ ตามความคิดผมอย่างไรเสียเติมตามที่คู่มือแนะนะมาจะดีกว่าคับ

Offline Thep Twenty

• Group N Racer
  • **
  • ก็แค่ เด็ก ม.6
แล้ว ไอ้แก๊สเนี่ย มันไม่มีผลต่อการหล่อลื่นของหัวฉีดเหรอคับ เพราะน้ำมันมันยังมีการหล่อลื่นอยู่ แล้วใช่แก๊สมันไม่เป็นไรเหรอคับ
RB Only !

Offline Art

• Full Member All Thailand Championship Racer
Gasohol ยังคงเป็นน้ำมันนะครับ มันไม่ใช่ Gas เหลวนะครับ
เพราะส่วนผสมหลัก ยังคงเป็นน้ำมันเบนซินเหมือนปกติ แต่เปลี่ยนพวกสารเติมแต่งมาใช้ Alcohol แทนอะครับ Gasoline + Alcohol = Gasohol ไงครับ

Offline Thep Twenty

• Group N Racer
  • **
  • ก็แค่ เด็ก ม.6
ทีแรกผมนึกว่ามันเป็นไอ้พวกแก๊สๆๆๆทั้งหลายซะอีก
RB Only !

Offline BIG@BUCC

• *
  • 3-2-1 GO!!!
แหะๆอีแก่ผมก้อใบ้แก้สโซฮอลอ่ะคับลากยังไงมันก้อไม่เขกอ่ะจ้ะแต่ไอ้ที่เติมแวหมดเร็วนี่จริงครับเพราะมันระเหยง่ายจังเลย...
thebigandfurious@hotmail.com,initialbig@yahoo.com,lil_biggie@msn.com
BU Car Club#001
แสวงการช่าง 09-993-4030...อยากติดตั้งไรถามมา..จัดห้ายยย
"Rusty KE-70+5K Engine+Hardcore Driver=BIG@BU Car Club"

Offline kkpoke

:-*อ้าวตกลงมันเป็นน้ำมันผสมหรอกหรือ ไม่ใช่แอลกอฮอล์ล้วนหรือ เมื่อก่อนที่ทำงานผมลองใช้กับ รถยนต์ มอเตอร์4จังหวะ ก็วิ่งปรกตินะ แต่ผลสรุปหายไปไหนไม่รู้ หาพบจะเอามาเล่าสู่กัฟัง
knock..out