Author Topic: Night Fighter #3  (Read 11536 times)

Offline Yim_E33_Galant

• Group N Racer
  • **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
Night Fighter #3
« on: January 06, 2004, 08:09:40 pm »
ผมนั้น ค่อนข้างจะชื่นชอบรถญี่ปุ่นยุค 80 ถึง 90 กลางๆ มาก เพราะทรงมันดูเหลี่ยมๆ แข็งๆดี และมันก็เป็นยุคที่รถซิ่งเทอร์โบกำลังมาแรงทีเดียว แต่ถ้าพูดถึงรถ NA ละก็รถที่ผมชอบก็คงจะเป็น 86 กับ EF CRX ละครับ (ไอ้ 2 ตัวนี้มันก็คู่แข่งกันนี่นา 1600 NA ใกล้กัน แถมปีก็ใกล้) เอาละครับ มาดูกันต่อไปครับ

R30 กำลังไล่ตาม R33 ไปติดๆ ด้วยการ Drift ขณะเดียวกัน R33 คันนั้นก็เริ่มลนขึ้นเรื่อยๆ

Pump : ฮึ้ย นี่มัน RB26 ดับเบิลหอยนาเฟ้ย ทำไมถึงสบัดมันไม่พ้นวะ แถมยิ่งเข้าโค้งมันก็ยิ่งตามเข้ามา แปลว่าอะไรวะเนี่ย
Cain : เราไล่ตามมันได้ติดๆ ทั้งที่เรื่องกำลังน่าจะต่างกันมากทีเดียว ว่าแต่ R30 คันนี้ เจ้าของเดิมแต่งช่วงล่างได้ดีจริงๆ ท้ายปัดได้เร็ว แต่ก็ยัง Countersteer คืนได้เร็วอีกด้วย แต่ว่าถ้าไม่รีบแซง เราคงเสร็จมันแน่ เอาละ ลุยเลย

ว่าแล้ว ขณะที่เข้าโค้งๆ หนึ่ง R33 ที่รถด้านหน้าหนักมาก แถมยังเกาะถนนดีมากอีก ทำให้ต้องชะลอความเร็วไปมาก แต่ Cain กลับลดความเร็วลงเพียงนิดเดียว……

Pump : เฮ้ย มันอะไรวะนั่น เล่นไม่ลดความเร็วเลยรึ มันบ้าป่าววะ

Cain ไม่ได้เป็นบ้า เขาเพียงเบรคเพื่อปัดท้ายออกไปเท่านั้น ทันใดนั้นเขาก็เหยียบคันเร่ง ท้ายรถจึงปัดจนเกือบจะขวางลำบนโค้งแล้ว แต่เขาก็ Counter กลับมาได้ทันท่วงที และก็แซงเข้าเส้นชัยจากวงนอกไปเลย

Pump : …..
Cain : มีอะไรจะพูดมั้ย
Pump : แกขี้โกง เล่น Drift กลางถนน (เฮ้ย แล้วเขาห้าม Drift กลางถนนเหรอวะ)

ทันใดนั้น Pump ก็รีบวิ่งขึ้นรถจะหนีไป แต่ทันใดนั้น Rex ก็ขับ Supra เข้ามาขวาง

Rex : เฮ้ยพูดไรไว้ก็ทำตามซะ ถ้าแกไม่อยากโดนเด็กนั่นซ้อม ชั้นจะซ้อมเอง
Cain : เอาเถอะครับ ผมก็ไม่ชอบการผูกแค้นเท่าไร ผมแค่อยากสนุกกับการแข่งรถเท่านั้น เอาละผมขอแค่หมัดเดียวเท่านั้นแล้วกัน

ว่าแล้ว Cain ก็เหนี่ยวหน้า Pump เข้าไปเต็มๆ เขาคงไม่ซ่าไปอีกนานทีเดียว

Cain : ขอบคุณนะครับ
Rex : จิ้บจ้อยๆ เอาละ แล้วเจอกันใหม่

แล้ว Cain ก็อัด R30 กลับไปบ้าน

แล้วก็ถึงวันรุ่งขึ้น Cain ก็ไป หมาไลย กับ Ruzzo ตามปกติ
หลังเลิกเรียน

Ruzzo : ฮิๆๆๆๆ
Cain : ฮิอะไร
Ruzzo : เดี๋ยวก็รู้น่า อย่าเพิ่งรู้เลยตอนนี้

แล้วทั้งคู่ก็แยกย้ายกันกลับบ้านไป

แล้ววันรุ่งขึ้น Ruzzo ไม่ได้ไปเรียน พอเลิกเรียน Cain ก็ไปทำงานพิเศษตามปกติ พอไปถึงที่ทำงาน

Cain : เหวอ
Ruzzo : นี่ไง Surprise BNR32 GTR ซื้อมาถูกมากเลย เป็นไงละ ทีนี้เราก็จะได้ Tag Team แบบสมบูรณ์แบบกันแล้ว
เจ้าของอู่ : อืมม สวยดี ไหนลองติดเครื่องสิ

แล้ว Ruzzo ก็ติดเครื่อง

เจ้าของอู่ : เฮ้ย RB26DETT ทำไมเสียงมันดูเหมือนไม่ค่อยจะมีแรงเลยวะ เฮ้ย แปลกๆ ว่ะ กูก็แต่ง GT-R ทั้ง 32 33 34 มาก็เยอะ แต่ทำไมไอ้นี่มันไม่ค่อยจะใช่เลยวะ เปิดฝากระโปรงสิ

แล้ว Ruzzo ก็เปิดกระโปรง

เจ้าของอู่ : เฮ้อ…… กูว่าแล้ว ไอ้นี่มัน GTS-4 นี่หว่า RB20 เห็นๆ แต่เสือกขับ 4
Ruzzo : จ้าก อะไรกาน แล้วแบบนี้แรงม้ามันจะเหลือเท่าไรละเนี่ย
เจ้าของงอู่ : เจ้านี่คงจะจูนมาเล็กน้อย ก็คงจะมีแรงม้าอยู่สัก 240 ละมั้ง ถ้าให้เดาจากเสียง เอาเหอะ อย่างน้อยไอ้นี่มันก็มี ATTESA-ETS เหมือนกัน ก็คงพอจะถูไถละมั้ง
Ruzzo : อ้า GT-R ของตู 280 แรงม้าของตู ฮือๆๆๆๆๆ

To be continued…….