Author Topic: Night Fighter #2  (Read 9841 times)

Offline Yim_E33_Galant

• Group N Racer
  • **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
Night Fighter #2
« on: December 31, 2003, 03:41:32 pm »
ที่ผมเลือกให้ Cain ขับ R30 นี่เป็นเพราะผมชอบรถรุ่นนี้มานานแล้ว และผมก็ลืมบอกไปอย่างว่า ที่ Cain ขับนั้น เป็น DR30 (หน้างุ้ม) ครับ ไม่ใช่ HR30 (ผมเรียกว่าหน้ามีกระจัง) ที่จริงตอนแรกก็ลังเลระหว่าง R30 RSX, R31 GTS-R, R32 GTS-T Type M อยู่เหมือนกัน เอาละครับ ติดตามต่อไปนะครับ

Cain นั้น หลังจากที่ถอย R30 ออกมาแล้ว รู้สึกดีใจมาก จึงรีบขับ R30 ออกไปมหาลัยทันที แล้วหลังเลิกเรียนเขาก็ไปเจอกับ Ruzzo

Ruzzo : โอ้ Skyline นี่มันจ้าบสสสส์ ฟ่ะ ถึงจะเป็น DR30 รุ่นเก่าก็เหอะ
Cain : แต่เครื่องมันค่อนข้างช้ำไปเยอะเหมือนกัน กำลังสนใจ จะเอา RB20 ของ GTS-T 32 ลง 215 PS Standard ก็น่าจะพอถูไถแล้ว
Ruzzo : นั่นสินะ เฮ้อ ฉันก็อยากได้รถจังเลย
Cain : แกอยากได้รถไรวะ
Ruzzo : ฉันหลงไหลเครื่อง Rotary มานานแล้ว แต่ไม่รู้จะเก็บตังค์ได้ป่าว เพราะว่า FC มันยังอยู่ห่างไกลกับกระเป๋าตังค์ฉันเยอะ ครั้น จะซื้อ SA22 หรือ RX-3 มันก็ดูท่าจะเก่าไปอ่ะนะ ไม่แน่ฉันอาจจะไปซื้อรถถูกๆ เหมือนกับ Levin 101 หรือ Civic EG6 ก็ได้ ว่าแต่ วันนี้ จะไปทำงานพิเศษกันยัง
Cain : Yo! Let’s Gouuuuuuuuu…..!

แล้วเขาทั้ง 2 ก็ไปทำงานที่อู่ ด้วย R30 แล้ว ทั้งคู่ก็ทำงาน สักพักหนึ่ง ก็มีรถวิ่งเขามาคันหนึ่ง เป็นรถ BCNR33 GT-R มีชายคนหนึ่งเดินลงมา (นานสมมุติคือ Pump)
Pump : เฮ้ย ล้างรถหน่อยสิ แล้วช่วงเช็คช่วงล่างตามสเป็คนี้ด้วยเว้ย หือ โอ้ R30 รึ เก่าดีชิบ กี่แรงม้าวะเนี่ย รถโคตรเก่าเลย 55555
Cain : …….. คุณลูกค้า จะรับบริการแค่นี้ใช่มั้ยครับ
Pump : ดูวิธีพูดเข้าสิ ดูท่าทาง ไอ้รถกระป๋องเนี่ย ของแกชัวร์ ว่าแต่ว่า ถ้าแกแน่จริง คืนนี้มาเจอกัน ที่ปั้ม ที่ถนน 1 สิ เวลา 4 ทุ่ม เดิมพัน เท่าไร แกว่ามา โอ้ะ ลืมไป จนๆ อย่างแกจะมีเงินรึ
Cain : เอาเถอะ คุณลูกค้า นี่เวลางาน เดี๋ยว 3 ทุ่ม เจอกัน
แล้ว Pump ก็จากไป

ตอน 3 ทุ่ม ที่ปั้ม
คนดู : เชอะ เจ้าปั้มมันกะเคี้ยวไก่อ่อนนี่หว่า R30 จะสู้กับ GT-R 33 ได้ไง
Pump : หึ ชั้น ไม่คิดจะเอาเงินหรอก เอางี้ดีกว่า ใครแพ้ ต้องให้คู่ต่อสู้ซัดนิ่งๆ สัก 2 นาที ก็พอ เอามะ
Ruzzo : เฮ้ยอย่าเลย มันเสี่ยงเกินไปนะ Cain
Cain : เออ เอาสิ กูรับคำท้า
Pump : ขับรอบถนน 1 หนึ่ง รอบ เอาละ มาเทียบกันซะ

5….4…..3…..2….1 ออกตัวไปแล้ว ตามคาด R33 ออกตัวก่อน เพราะมีระบบ ATTESA-ETS Torque Split System ทำให้พุ่งออกไปได้อย่างรวดเร็ว เพราะมีอาการล้อฟรีน้อยกว่า R30 นั้นมีกำลังน้อยกว่า ทำให้ถูกทิ้งห่าง ยิ่งเข้าโค้ง ก็ยิ่งทิ้งห่าง ด้วยพลัง Torque จาก Twin Turbo ของ RB26 แต่ R30 นั้นก็ไล่ตามด้วยการ เข้าโค้งที่ยอดเยี่ยม และช่วงล่างที่แต่งมาอย่างดี ของเจ้าของเก่า

ขณะนั้น
พ่อของ Cain นั้นได้มาคุยกับเพื่อนที่ขาย R30 ให้
พ่อ : รถคันนั้น แกแต่งช่วงล่างไว้ยังไงวะ
คนขาย : หึ ก็มีแรงม้า 230 ด้วยเครื่อง FJ กับ ช่วงล่างที่ Oversteer ง่ายสุดๆ
พ่อ : ก็เหมาะกับเจ้านั่นดี เอาไว้ให้เจ้านั่นหัด Drift ได้ง่ายดี เพราะไงซะ เจ้านั่นมันก็ยังมือใหม่ ถึงจะเคยเอา Crosworth ชั้นไปซิ่งบ้าง แต่นั่นมันเป็น FF แถมมันก็ยังทำ Drift 4 ล้อ ไม่ได้อยู่แล้ว

กลับไปที่สนามแข่ง Cain นั้น Drift ล้อหลัง ไล่ตาม R33 ไปติดๆ เหตุการณ์ จะเป็นยังไงต่อไป Cain หรือ คนขับ R33 นั่นจะโดนตื้บ ติดตามได้ใน Night Fighter ตอนต่อไป

pix

• Guest
Re:Night Fighter #2
« Reply #1 on: January 02, 2004, 11:27:01 am »
อูย R30 หน้าเหยี่ยว Drift Spec

Offline Max ณ CUD39

• Amateur Racer
  • *
  • หุหุหุ
« Reply #2 on: January 15, 2004, 08:53:47 pm »
Ford RS corsworth นี่มัน ขับ4 Fulltime มิใช่หรือครับ

Offline Yim_E33_Galant

• Group N Racer
  • **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
« Reply #3 on: January 15, 2004, 11:14:57 pm »
ผมเล่นในเกม Kaido Battle มันเป็น FF ครับ คงเมมือนกับ Focus RS มั้งครับ