Author Topic: ถามอีกละ ภาค2  (Read 9873 times)

Offline Korn

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • สวัสดี สวีดัด -_-"
ถามอีกละ ภาค2
« on: December 30, 2003, 03:47:37 am »
 8) 8) 8)
พี่เปิ้นครับ
ถ้าจะใส่ออยคูลเลอร์ให้น้ำมันเพาเวอร์ จะมีปัญหาไรมั่งป่าวคับ
ใส่ไปแล้วพวงมาลัยรู้สึกหนักขึ้น แต่มันจะมีผลกระทบเหมือน
แรงดันน้ำมันเครื่องป่าวครับ แรงดันตกเครื่องพัง ประมาณนี้อะครับ

ถามบ่อยจุกจิกไปป่าวอะ
 :-[ :-[ :-[
SMARTTIRE

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:ถามอีกละ ภาค2
« Reply #1 on: December 30, 2003, 10:01:30 am »
Power Steering Cooler นี้ผมว่าใส่แล้วไม่น่าจะรู้สึกพวงมาลัยหนักขึ้นนะ แต่ต้องดูก่อนว่ามันเป็นแบบใด ที่ผมเห็นมันก็จะเป็นแค่แป๊บท่อน้ำมันต่อยื่นยาวออกมา แล้วมี Fin เล็กๆ บางๆ ยึดไว้เป็นแผงเลย เอาไว้ช่วยระบายความร้อนน่ะครับ
- ระบบแบบที่ผมว่านี้ไม่น่ามีผลใดๆ ต่อปั๊มหรอกครับ เพราะท่อมันต่อยื่นออกไปแล้วก็วกกลับเข้ามาใหม่แค่นี้เอง
- ถ้ากลัวก็หมั่นตรวจเช็คระบบปั๊ม สายพาน และระดับน้ำมันในกระปุกครับผม

ถามบ่อยได้เท่าที่ใจเจ้าต้องการ  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Korn

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • สวัสดี สวีดัด -_-"
« Reply #2 on: December 30, 2003, 02:44:47 pm »
แล้วถ้าใส่เป็นออยคูลเลอร์เลยละพี่เปิ้น
 :-[
SMARTTIRE

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #3 on: December 31, 2003, 08:51:14 am »
ฮ่าๆ จะทำแบบนั้นไปทำไมวะ เอามาดัดแปลงทำเอง หรือว่ามันเป็นชุดคิทมาล่ะ ถ้าดัดแปลงก็ต้องลุ้นหน่อย แต่ถ้าเป็นชุดคิทแบบนี้ก็พอเล่นได้

แต่ระบบพวงมาลัยมันไม่ได้ร้อนอะไรกันหนักหนาเสียหน่อยนี่นา จะทำไปทำไมหรือ ที่เห็นดริฟท์แล้วมันล้นทะลักกระปุกก็เพราะแรงดันเท่านั้น หมุนแรง หมุนเร็ว แถมหมุนบ่อย ปั๊มมันก็ฉีดน้ำมันพุ่งกระฉูดแบบนี้แหละครับ ทำใจๆ ๆ
- รถผมก็เป็น
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride