Author Topic: นักดริฟท์มือเก่าๆ หายไปไหนกันหมดเหรอคับ?  (Read 8938 times)

Offline E_500

• Amateur Racer
  • *
  • E_500
ตั้งแต่ ปั๊ปปิ....แต่งงานไป...ก็ไม่เห็นมีวี่แวว ของ การดริฟท์ อีกเลย.
เล็ก Project M อีกคน ป่านนี้คงเป็นเสี่ยร้านแต่งรถไปแล้ว....
ที่จำได้ เคยเห็นมีตาอ้วนคนหนึ่ง จำได้ว่าเหมือนจะเป็น ช่างซ่อมเครื่องนะ(ไม่แน่ใจว่าใช่รึป่าว ถ้าผิดพลาดก๊อขออภัย...) ใช้รถ Corola DX ทำโดนัท กับ เลข 8 ได้ประทับใจมากๆ.........

และพี่เปิ้ล ก๊อยังคงอยู่กับเวปแห่งนี้...................

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เออ นั่นสินะ หายไปไหนกันหมด สงสัยจะงานยุ่งไม่มีเวลามาเล่นสนุกแบบสมัยก่อนแล้วมั้ง

แต่ผมกับรถยนต์ที่ยังคงอยู่ด้วยกันอีกยาวนานมาก เอาเป็นว่าถ้ายังไม่เลิกเล่นรถก็ยังคงต้องเจอกันตลอดชีวิตน่ะแหละ  ;D แต่พอโตขึ้น การเล่นก็จะเปลี่ยนรูปแบบไป

คอยดูปีหน้า หึหึ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

JoeDMC

• Guest
ปีหน้าว่าจะจัดแข่งหนะพี่เปิ้น เตรียมตัวเหมือนกัน หึๆๆ
เรื่องกรรมการ คงต้องหาคนในเองแหละ อาจเป็นตาป๊อป เพราะเป็นคนที่เล่นอยู่น่าจะดีกว่า
ลองดูแล้วกันพี่ แต่ยังไงก็ต้องจัดแข่งแหละ รางวัลไม่รู้จะมีเป่า อาจมีแค่ถ้วยหนะครับ เพราะไม่ได้หาสปอนเซอร์เลย

พี่ช่วยแนะนำเรื่องแข่งหน่อยสิครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ฮ่าๆ จัดแข่งดริฟท์หรอ สงสารกรรมการว่ะ อิอิ  ;D

ถ้าจะให้ผมแนะนำก็ต้องแนะนำกรรมการก่อนเลยแหละครับว่าเข้าใจการดริฟท์ในลักษณะต่างๆ ได้ดีเพียงใด ยกตัวอย่างเช่นพวกญี่ปุ่นเล่นแบบปีนเอเปกซ์บ้าง เล่นปล่อยรถให้ท้ายไหลไปนอกแทร็คบ้าง ฯลฯ แบบนี้จะเรียกว่าเทคนิคดี หรือว่าขับห่วย
- หรือการสไลด์รถขวางโค้งแรงๆ ดูดุดัน แบบนี้จะได้คะแนนมากหรือน้อย
- ดริฟท์แบบรถขวางโค้งนิดเดียว หักล้อหน้านิดเดียว แต่คอนโทรลรถให้ไหลผ่านโค้งได้ตลอด ไหลนิ่มๆ ไม่ดุเลย แบบนี้เรียกว่าสวยหรือเปล่า
- อีกเพียบครับ อิอิ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

nungcmk

• Guest
ชื่อที่เจ้าของกระทู้เอ่ยมา ตอนนี้มีข่าวว่ากำลังทำรถอยู่ รายแรกที่แต่งงานไปแล้วรู้สึกว่าจะทำ 200 นะรายหลังยังไม่รู้ และยังมีคนอื่นอีกนะที่กำลังซุ้มทำอยู่ง่ะ
ร้าน rpm ก็ได้ยินว่าทำอยู่เหมือนกัน ผมเองก็กำลังเล็ง toyota dx อยู่ ว่าจะซื้อมาซ้อมเล่นง่ะ
ขา drift ทั้งหลายก็จงเตรียมตัวกันไว้แล้วกันนะ รวมตัวกันมา ตั้ง นาน แล้ว ควร จะ พัฒนากันสักที่ นะ เพราะ จะมีแข่งแล้วนิ  

Offline FlukY

• Amateur Racer
  • *
ผมฟลุคนะครับ ลาจากวงการ drift แล้วอ่ะครับ

แบบว่า สถานที่ ไม่ อำนวจ แระ ปัจจัยอีกหลายๆ อย่าง

กำลังจะขาย s15 แล้วครับ แล้วก่ะว่า จะหา CRX มา ขับเหมือนกัน

เผื่อ เบื่อๆ ไป ลง สนาม บ้างงง แต่ ยังรัก ลีลา แระ รูปแบบ ของรถขับหลังอยู่ครับ

ไว้จะกลับมา drift ใหม่อีกที นะครับ