Author Topic: ขอถามเรื่อง side break turn & grip หน่อยครับ  (Read 4018 times)

Offline - ตู่ -

• Amateur Racer
  • *
  • I'm Noland
ช่วยอธิบายเรื่อง side break turn & grip หน่อยครับ มันคืออะไร และทำยังไง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Offline S(2)

• Amateur Racer
  • *
  • hey!
    • S(2)
กริปก็ประมาณว่าขับแบบหน้าไม่ไถ ท้ายไม่ปัดอ่ะครับ ก็คือล้อทั้งสี่เกาะถนนตลอด ตัวอย่างก็คือรถฟอร์มูล่าวันที่เห็นกันอยู่ ส่วนพวกที่กริปเฉพาะล้อหน้าหรือไม่กริปซักล้อเลยก็คือพวกที่ขับดริฟท์ครับ

ไซด์เบรคนี่ผมไม่ทราบแน่ชัด แต่เดาว่ามันเป็นคล้ายๆเบรคมือสองทิศทาง คือมันจะไปล็อคเฉพาะล้อด้านซ้าย(หน้าและหลัง) หรือขวา(หน้าและหลัง) เพื่อทำให้ล้อข้างนั้นๆเสียกริปให้รถหมุนหรือสไลด์ข้างได้ง่าย ใช้มากในรถแรลลี่

ผิดถูกยังไงช่วยเติมด้วยนะครับ
Lack of charisma can be fatal.

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ไม่เข้าใจคำถามครับ

Side Brake Turn & Grip คืออะไร ผมเองก็ไม่รู้เหมือนกัน

Side Brake ผมเดาว่าเป็นเบรกมือ
Turn คือการเข้าโค้ง
& คือ และ  ;D
Grip คือการยึดเกาะ

รู้ทุกตัว แต่รวมกันแล้วแปลไม่ได้ใจความเลย หึหึ ช่วยแปลเป็นไทยหน่อยสิ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride