Author Topic: อยากเห็นรถ Kit car ที่พี่สร้างจัง  (Read 17701 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
จะเอา Z มาก๊อปไว้ก็น่าสนใจดี ติดที่บ้านเราคนเล่นน้อยไปหน่อย กลัวจะจมทุนเยอะ แถมคืนทุนช้า

วัยรุ่นที่ยังไม่ได้หาเงินเอง ผมว่าคงจะยากที่จะขอเงินพ่อแม่มาเล่นรถแบบนี้ครับ เพราะผู้ใหญ่เขาไม่เข้าใจหรอก รถในความรู้สึกเขาคือยานพาหนะ แต่สำหรับเรามันมากกว่านั้นครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Mick

• Amateur Racer
  • *
It shouldn't be difficult to find this book in UK
Build your own sports car for as little as 250 pounds.  
I think it just the nature of people in UK that they like to do everything by themself, since the labour cost in UK is so god damn expensive.  Maybe kit car will start to catch up in Thailand pretty soon....  

Offline Motown Junk

• *
  • light your fire!
โอ้เย้ ตกลงมีเพื่อนเหมือนๆกับอยู่เเถวนี้นี่หว่า  ;D ;D
ผมเองก็คิดว่าเป็นเพราะ ค่าเเรงมันเเพงครับที่นี่มันเลยต้องมาทำกันเอง ซึ่งท่าเป็นเมืองไทยเนี่ยดีจังเลย เพราะว่าเรื่องค่าเเรงเนี่ยถูกกว่าเค้ามากเลยเเหละ  ;D ดีกว่าเค้าเเค่อย่างเดียวเอง
c'mon baby light my fire!

เอ้อ

• Guest
อยากทำkit carใจจะขาดรอนๆครับ แต่ไม่มีความรู้เลยหง่ะ...

อยากได้Super7สวยๆ อยากได้ Countach เดิมๆ อยากได้ อยากได้ อยากได้..แง๊

อยากให้เมืองไทยมีการเล่นรถพวกนี้เยอะๆเหมือนกันครับ

Offline Motown Junk

• *
  • light your fire!
งั้นของผม ของ miura เดิมๆได้ไหมเนี่ย อยากได้มั่งจังโว้ย
ติดอยู่ที่ไม่มีปัญญา เเต่ที่สุดคือเงินอ่ะ  :P
c'mon baby light my fire!

Offline Ed_Gein

• *
  • I'm a llama!
น่าสนใจมากเลยครับ ผมชอบ mustang GT500 มากๆเลย อยากขับ อยากลองเอามาdrift จังที่เห็นในรูปนี่ใช้เครื่องอะไรครับ ถ้าได้เสียงเครื่องกะพือๆเหมือนในหนังด้วยคงดี อยากจะขอซัดสักทีจะไม่ลืมพระคุณเลยครับพี่  :o

S(2)

• Guest
คุณ Moto Junk เห็นคิทคาร์ xj220 แถวอังกฤษบ้างไหมครับ
ขอนุญาติเมล์ไปหานะครับ

Offline โจโจ้โดนัท

• *
  • (สาว)...กรี๊ด...ด..ด.. (ยาย)...ไอ้เด็กเวร !.....
 :o อืม...เยี่ยมคับ...น่าสนใจทำ kpgc10 ซักคัน.. ;D
[color=ฺBlue]ขับก็ไม่ค่อยเก่ง....แต่งเอาที่คิดว่าสวยแล้วกัน...เฮ้อ..อ..[/color]