Author Topic: คิดยังไงที่ Altis ปล่อยโคมไฟถอยข้างขวากลวงโบ๋  (Read 10746 times)

Offline Yim_E33_Galant

• Group N Racer
  • **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
ผมว่ามันดูทุเรศแล้วไม่ปลอดภัยด้วย เกิดไฟถอยข้างนึงดับก็ซวยเลย แย่ๆ

Offline Art

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
อันนั้นมันเป็นไฟตัดหมอกหลังนะครับ ไม่ได้ปล่อยไว้กลวง ๆ นา

อันนี้เค้าทำตามแบบยุโรปนะครับ เค้าอนุญาตให้มีไฟตัดหมอกข้างเดียวได้ แต่ต้องเป็นข้างเดียวกับที่นั่งคนขับนะ  ;)

Offline โต้ง@Rama !!! & Sunny/SENTRA Club

• **
  • ระบำเต้าหู้...............อิอิ
ผมว่ามันดูแล้วแปลกๆอะ   กลางคืนจะมองเห็นเหรอคับ ???
I really really love driving.....

Offline Pae_Lancer

• Amateur Racer
  • *
  • CAUTION :::: 4[G]93 iNSiTez
ไฟมันเห็นกับ TT coupe เลยอ่ะ

พึ่งรู้นะ ว่าเค้าใช้กันเป็นไฟตัดหมอกอ่ะ
[/color]
Look, i guarantee that we'll have tough times. And i
guarantee that at some point, one or both of us will
want to get out of this thing. But i also guarantee
that if i don't ask you to be mine i'll regret if for the
rest of my life. Bcoz i know in my heart, you're the
only one for me.

Offline Webmasturbation

• **
  • Photoshop อะครับ อิอิ
    • Community Of Altis Users
เรื่องทุเรศแล้วแต่คนมองครับ แต่ผมเฉยๆนะ ผมว่าไฟถอยมันคงไม่ขาดง่ายๆด้วย   ;)

บางทีก็มีคนหวังดีมาทักว่า เฮ้...ไฟถอยติดข้างเดียวอะ

ทำให้เราได้รู้ว่า ยังมีคนน้ำใจงามอยู่ในสังคมไทย

คุณ t2ong

กลางคืนมองเห็นครับ ถ้าขับไปตจว.ที่มันมืดมากๆ บางทีผมก็เปิดตัดหมอกหลังนะ ให้คันหลังเห็นว่ามีรถวิ่งอยู่ข้างหน้า พอเห็นไฟหน้าเค้าเข้ามาใกล้ๆผมก็ปิด เพราะมันจะไปแยงตาเค้าอะ  

ปล.ฝนตกหนักๆนี่แหละยิ่งเป็นประโยชน์เลย   ;)

454

• Guest
นี่มันประเทศไทยนะครับไม่ใช่ยุโรปอะไรๆก็จะไปเทียบกับต่างประเทศ

Offline ท่านอิ๊ก

• Amateur Racer
  • *
 ??? เค้ามีเรามี ไม่เห็นจะเสียหายตรงไหนนี่...

Nothing pefect.......เอาเป็นว่า เลือกใช้ตามความพอใจส่วนบุคคลดีกว่านะ  ;)
Dun Drive in front of me...
Dun Drive behind me...
Plz Drive beside me...