Author Topic: BRC Track Tips สำหรับงานวันที่ 29 ของ racingweb  (Read 14542 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เอาใจช่วยพวกเราทุกคนให้ประสพความสำเร็จครับ

วอล์คคอร์สให้ดี แต่ที่ BRC คงหลงยาก เพราะไลน์สนามมันบังคับ ถ้าจำทางได้แล้วก็มาที่สเตปต่อไป

ระวังเรื่องล้อฟรีตอนออกตัว ตรงนี้เฉือนกันได้อย่างน้อยๆ ก็ต้องมี 0.3 วิ

ดูว่าสนามชื้นหรือไม่ ดูตรงช่วงกลางของหญ้าว่ามีน้ำเจิ่งนองไหม ถ้ามีก็คือสนามชื้นมาก ตรงขอบสนามจะลื่นมากๆ ทางที่ดีอย่าเหยียบเข้าไปใกล้ในระยะ 1 ฟุต ระวังอย่าให้ล้อฟรีหรือเบรกจนล้อล็อคแถวนี้ มันจะพาลื่นตกถนนได้ง่ายๆ

แต่ถ้าเลี่ยงไม่ได้ เพราะสนามบังคับ เช่นให้กลับรถแคบๆ แบบนี้แย่หน่อย การดึงเบรกมือให้ล้อครูดผ่านจุดที่ชื้นไปเลยอาจทำความเร็วได้ดีกว่าการขับแบบกริป

ดูไลน์เผื่อสำหรับโค้งต่อไปด้วย บางครั้งยอมขับอ้อมหน่อย แต่สามารถทำความเร็วได้มากกว่า

อย่าลืมเอาของไร้สาระออกจากรถ เช่น ยางอะไหล่ แม่แรง เครื่องมือ ของพวกนี้ถ่วงรถให้ช้าได้ แพ้เขาสัก 0.2 วิแล้วจะมาเสียใจ

แคะเศษหิน เศษกรวด ออกจากร่องดอกยางให้หมด เรื่องพวกนี้มีผลต่อระยะเบรก

เตรียมพร้อมรับมือกรณีฝนตกด้วย ดูว่าจะปรับแต่งรถอย่างไร จะได้ไม่ต้องลนลานหากฝนตกมาจริง

คาดเดาว่าสนามนี้อาจมีฝน เตรียมใจไว้ก่อนก็ดี

ยินดีด้วยกับผุ้ชนะ ส่วนผุ้ไม่ชนะก็เก็บทุกอย่างไว้เป็นประสพการณ์

โชคดีทุกท่าน

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline zpeed

• Authentic Drifter
  • Gasoline is in my blood
Don't Forget HAVE FUN  ;D  ;D  ;D
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.

เอ้อ

• Guest
ไปวิ่งมาแล้ว

สนามนี้มือใหม่เยอะเลยครับ ก็สนุกดี...ไอ้ไลน์บังคับนี่หมดความหมายเลยพี่จ๋า...เขาเอากรวยมาดักๆไว้บ้าง เลยตามไลน์เดิมๆไม่ได้ครับ...

ผู้ชนะรุ่นโปรคือนายปอม...ไม่ต้องใช้โชคเลยอะ...ฝีมือ1000% เห็นน้องขับแล้วอึ้งงง :o

Offline lhee

• Amateur Racer
  • *
  • Do it by myself... That's ME!!!
    • This my Site -= enginework =-
ง่ะ ???  มาอ่านไม่ทันอ่ะ แข่งไปแล้ว วิ่งไม่ค่อยดีเลยครับ

เอาไว้คราวหน้าจะลองทำตามที่พี่เปิ้นบอกดูนะครับ  ;D

สนามนี้มันส์ดีครับ ได้ไปขอนายตุลย์นั่งรถดริฟท์ดูด้วย ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Initial Drifter'
จำใจจาก E30 มาสู่ A32
"รถแข่ง กะ รถใช้งาน ไม่ใช่รถคันเดียวกันแน่ๆ"
วันหน้าฟ้าใหม่ เราคงได้มาเจอกัน

S(2)

• Guest
นายตุลสุดโหด อิอิ
เดี๋ยวจะเอารูปมาให้ดู (แต่งานเก่านะ)

Offline Pai_(THE BONG)

• *
  • Gymkhana Only...! (B1)
    • www.racingweb.net
   วันนั้นสนุกดีครับ  ตอนซ้อมสมาธิ กระจายไปหน่อย หลง  
 พอรอบแรก ก็ดันหลง ตัดสนาม แถมเวลาออกมาแย่อีก แทนที่จะเร็วกว่า
 รอบสอง ตั้งสมาธิ พักใหญ่  ขับ ได้ดีกว่า เดิม อีก 3 วิแค่นี้ก็กลับบ้านนอนหลับฝันดีแล้วครับ ..... ;D
« Last Edit: July 24, 2003, 03:58:45 pm by Pai_LUCIFER RETURN »
รถแรงอาจไม่ได้เปรียบเสมอไป รถเกาะถนนดี ก็ยังไม่สำคัญเท่าทักษะการควบคุม สุดยอดกีฬารถยนต์ที่ลงทุนน้อยที่สุด    

Offline Ton@CityMania

• *
  • Make a City car to be a Racing car....
    • CITYMANIA
คือว่า ผมอยากเล่น gymkhana อ่ะครับ พี่ๆ แต่ว่า ช่วงล่างไม่มีดีๆเหมือนกับรุ่นอื่นๆอ่ะ

ผมใช้ city อยู่อ่ะครับ ไม่รู้จะทำยังไงดี ดีสุดคงเป็นได้แค่สตรัทปรับเกรียวอ่ะ

จะไหวหรือเปล่าครับ  :-\
http://www.hrcwclub.com
http://www.citymania.net

อยากเล่น Gymkhana แต่ช่วงล่างไม่ดีอ่ะ