Author Topic: ความจริงที่โหดร้าย ตอนที่1........  (Read 11466 times)

xportto

• Guest
เมื่อช่วงฤดูร้อนที่ผ่านมา ผมได้รู้จักผู้หญิงคนหนึ่งทาง

อินเตอร์เนต

ซึ่งหลังที่ผมได้รู้จักกับเธอ เธอก็ทำเอาผมไม่ได้นอนไป

หลายคืน เพราะว่าเธอเป็นคนคุยสนุกมาก และอีกอย่าง

เธอจะใช้อินเตอร์เนตหลังเที่ยงคืนทุกที  ผมเคยถามเธอว่า

ทำไมเล่นดึกจัง เธอบอกกกับผมว่า แม่เธอไม่อยู่บ้าน

เพราะต้องออกไปทำงานตอนกลางคืน แต่ผมก็

ไม่ถามต่อหรอกว่างานอะไร เพราะกลัวเธอหาว่าผมยุ่งเรื่อง

ส่วนตัว

หลังจากที่เราสองคนคุยกันอย่างสนิทสนม ผมก็เริ่มนัด

เดทกับเธอ แต่เธอไม่ตกลง โดยเธอใช้เหตุผลที่ว่า ออก

ตอนกลางคืนไม่ได้ ผมก็บอกกับเธอว่าไม่เป็นไรตอนกลาง

วันก็ได้ เธอก็ตอบว่าไม่ได้ เพราะแม่อยู่บ้าน และที่สำคัญ

แม่ห่วงมากด้วย ไม่อยากให้ไปไหนกับใคร

จนกระทั่งผ่านมา1เดือน เธอเริ่มคุยไม่สนุกเหมือนเมื่อ

ก่อน ผมถามเธอว่าทำไม เธอบอกกับผมว่า เธอมีปัญหา

ทางบ้าน

และไม่รู้ว่าจะแก้ไขอย่างไร ผมจึงรับหน้าที่เป็นที่ปรึกษา

ปัญหาของเธอ เพราะไม่อยากให้เธอคิดมาก

เธอก็ตอบตกลงทันที และก็นัดให้ผมออกมาเจอในคืนวัน

ถัดไป  แต่ผมก็ไม่รู้หรอกว่าจะเจอกันที่ไหน เพราะเธอขอ

เบอร์โทรของผมเพื่อที่จะนัดสถานที่อีกที

(แล้วคุณละจะไปเจอด้วยกันไหม)

...ติดตามตอนต่อไป...

Offline lion

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
เรื่องนี้มันเกี่ยวกับอะไรกันแน่ครับพี่  ไม่เห็นจะเกี่ยวกับแนวรถเลยครับพี่......

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เวทีมือใหม่
ใครใคร่เขียนเขียน ขอให้เป็นเรื่องที่อ่านแล้วสนุกเป็นใช้ได้ ใช้ห้องนี้เป็นเวทีแจ้งเกิดสำหรับนักเขียนหน้าใหม่ ค้นหาเพชรในตมได้ที่นี่

ห้องเวทีมือใหม่ เขียนเรื่องอะไรก็ได้ครับ อยากให้เป็นเรื่องเขียนเอง ไม่ได้เอาเรื่องก๊อปคนอื่นเขามาก็เท่านี้แหละ  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride