Author Topic: งงมานานแล้วครับ ใครก็ได้ตอบที  (Read 4088 times)

Offline Thep Twenty

• Group N Racer
  • **
  • ก็แค่ เด็ก ม.6
อาจจะนอกเรื่องทางเรียบๆซักนิดนึกอ่ะนะครับ คือวันก่อนผมขับรถเล่นอยู่(จริงๆแล้วก็ไม่น่าเข้าไปหรอก เพราะมันเป็นสนามบอลไม่มีหญ้า) แล้วรถผมมันติดหล่ม เป็นรถกระบะนะ ลิมิเต็ดก็ไม่มี ล้อพี่ท่านก็หมุนข้างเดียวเลยครับ ดอกยางก็ไม่ค่อยมีแล้วเหอะๆๆซวยจิงๆคับผมไม่น่าซนเลย แต่อยากจะถามว่า ถ้าล้อรถมันหมุนข้างเดียวอ่ะครับ ผมมีวิธีอื่นอีกไหมที่จะทำให้ล้อมันพยายามหมุนได้สองข้างอ่ะครับ (อย่าตอบว่าเปลี่ยนเฟืองท้ายนะ) แล้วถ้าผมดึงเบรคมือไว้ครึ่งเดียวมันจะช่วยได้ไหมเพราะเบรคมันจับล้อที่หมุนไว้ (แต่ล้อที่ไม่ได้หมุนอ่ะคับ มันไม่ยิ่งโดนแรงกดหนังไปอีกเหรอ) วันนั้นก็หย่มแทบแย่กว่าจะหลุดมาได้ เห้อ!!! :P
RB Only !

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ดึงเบรกมือไว้นิดหน่อยก็พอช่วยได้

ดิ้นไปมาเดินหน้าถอยหลัง ลองหักพวงมาลัยดู อันนี้ก็พอช่วยได้

หากเจออาการสาหัส ก็หาไม้รองล้อไว้ก็ได้ หรือให้ชัวร์ก็พกพลั่วไว้ประจำรถเลย  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline S(2)

• Amateur Racer
  • *
  • hey!
    • S(2)
ก็ถูกแล้วนี่ครับ เบรคมือไปล็อคล้อที่หมุนฟรีอยู่
แจ๋วเลย
Lack of charisma can be fatal.

Offline Thep Twenty

• Group N Racer
  • **
  • ก็แค่ เด็ก ม.6
เอ่ ??? แล้วล้อที่ไม่ได้หมุนอ่ะพี่ มันไม่ยิ่งโดนเบรคมือล๊อคไว้อีกเหรอ
RB Only !

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
โดนเบรกมือล็อคทั้งสองล้อแหละ แต่ถ้าจะให้ล้อหมุนก็ต้องกดคันเร่งเพิ่มอีกนิดหน่อยครับ  
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline S(2)

• Amateur Racer
  • *
  • hey!
    • S(2)
ก็ถ้าล้อฟรี ก็เอาไม่ขึ้น ถ้าล้อไม่ฟรี แล้วมีแรง ก็เอาขึ้นได้ไงครับ
อิอิ
Lack of charisma can be fatal.