Author Topic: ดีครับพี่โอเปิ้ล และพี่ๆเพื่อนๆและน้องๆทุกคน  (Read 28963 times)

Offline i'm mooks

• Amateur Racer
  • *
หวัดดีครับ เป็น member ใว้นานแล้ว แต่ลืมไปเลยว่ามีเว็ปนี้ด้วย  ;D ;D
ดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ ชื่อมุกครับ สนใจดริฟมาก แนะนำด้วยนะครับ

:o :o :o

pix

• Guest
สวัสดีครับคุณชายมุก

• *
แงๆๆๆ ไม่ยอมอะ ทำไมรู้จักเราอีกแล้ว  ใครเนี่ย   ::) ::) ::)

pix

• Guest

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เวปมันเชยไง เลยลืม อิอิ

ยินดีต้อนรับเสมอครับ ขับรถอะไร ไว้มาดริฟท์กัน ฮ่าๆ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline BIG@BUCC

• *
  • 3-2-1 GO!!!
ดีด้วยคนครับ....แหะๆ
thebigandfurious@hotmail.com,initialbig@yahoo.com,lil_biggie@msn.com
BU Car Club#001
แสวงการช่าง 09-993-4030...อยากติดตั้งไรถามมา..จัดห้ายยย
"Rusty KE-70+5K Engine+Hardcore Driver=BIG@BU Car Club"

• *
AE86 Skyline Club ครับ
แง่บๆ รู้ดีมากเยยอะ โห

ใช้ ae86 ครับผม เครื่องเดิมเลยครับ จะดริฟ รถต้องทำอะไรบ้างครับ ต้องเน้นจุดไหนบ้างครับ
รถซื้อมามันมี  ค้ำโช๊คหน้า + หลัง แล้วก็มี lsd มาครับ
« Last Edit: October 08, 2003, 10:53:03 pm by o_here »

pix

• Guest
เจ๊ย คุณชายซื้อ 86 แล้วหรอครับ (ว่าจะเอารถผมไปแลกซะหน่อยอิอิ)

• don't let your fear stand in the way of your dream
ขอช้อคฯสปริงของแต่งแข็งๆ หน่อยครับ นอกนั้นก็เหลือๆ แล้ว

คำเตือนอย่างเดียวคือ มันไม่ได้ดริฟท์ง่ายเหมือนในการ์ตูน อิอิ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
อ้าฮะ ไม่ได้บ้ากาตูนนะคร๊าบๆๆๆ เห็นหน้าตามันหล่อเหลาดีฮะ

ประมาณว่าเครื่องมันกำลังน้อยมากเลยครับ 130 แรงม้าโดยประมาณ กับน้ำหนัก 900kg (มั่วเอา) ดริฟวิธีไหนได้บ้างครับ มันไม่มีกำลังพอไปปั่นล้อเหมือนรถที่มีเทอร์โบอะครับ.......... แต่โดนัท ง่ายครับเคยลองทำแล้ว

pix

• Guest
สรุปคุณมุกซื้อคันไหนครับ 86

• *
คันนี้จ้า..... สภาพพอใช้ได้ เครื่องเดิม

โอ ถ้าทำโดนัทในคันนี้ได้คล่อง ก็ถือว่าพอใช้ได้แล้วครับ ที่เหลือก็แค่ลองในสนาม อิอิ

เครื่องแรงน้อยไม่ใช่ปัญหาใหญ่ ขับไปสักพักก็จะรู้เองว่าต้องทำอย่างไร เครื่องแรงเกินไปก็ขับไม่สนุกหรอกครับ ไอ้คันเก่าผมแค่เกียร์ 2 สัก 4000 รอบก็ดริฟท์อุตลุตแล้ว ไร้สีสันจริงๆ ผมชอบเล่นรอบสูงๆ ครับ สัก 6000 ขึ้นไปกำลังมันส์  ;D ;D ;D

รถคันนี้ เครื่องตัวนี้ น่าสนใจไม่เบา หาให้เจอว่าจุดเด่นมันคืออะไร (ห้ามถามผม ผมไม่บอก!!!)

Offline nutto

• Group N Racer
  • **
  • ทุนไม่ให้แต่ใจรัก
พี่แล้วAE86คันเนี่ยพี่ซื้อมาประมาณเท่าไรอ่ะรวมค่าซ่อมค่าแต่งเสริมอะไรต่อมิอะไรเนี่ยพี่กะๆไว้ซักเท่าไรอ่ะ

ขอโทษที่ถามระราบระลวงครับคือผมอยากรู้อ่ะ ;D ;D ;D

Offline nutto

• Group N Racer
  • **
  • ทุนไม่ให้แต่ใจรัก
พี่ผมไม่ได้ถามเพราะอยากซื้อต่อนะแค่อยากรู้ไว้เพื่อว่าอยากมีไว้ครอบครองมั่งอ่ะ ;D ;D

ผมเลยอยากรู้ว่าจะต้องตุนงบไว้เท่าไรอ่ะ ;D ;D ;D