Author Topic: รถกระบะเล่นยิมได้ป่าวครับ  (Read 17677 times)

Offline Thep Twenty

• Group N Racer
  • **
  • ก็แค่ เด็ก ม.6
มันจะมีจัดแข่งไหมครับ แล้วเวลาขับมันเสียเปรียบพวกรถเก๋งเยอะไหมครับ ???เผื่อมีโอกาศผมจะได้หัดบ้าง

Thanutthep00@hotmail.com
RB Only !

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เล่นได้ครับ สบายมาก แต่ถ้าเอามาเทียบกับรถเก๋งคันเล็กๆ แข่งในสนามเดียวกัน แบบนี้ก็สู้เขาไม่ไหวหรอก แต่จะมาเทียบกันทำไมล่ะ รถมันคนละแบบกัน ลองเทียบกับรถตู้ดูสิ เราได้เปรียบเขาเยอะเลยนะ  ;D

แข่งใน กทม ยังไม่เคยมีรุ่นสำหรับรถกระบะโดยเฉพาะครับ แต่ก็มีรถกระบะมาแข่งบ้างเหมือนกัน
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• **
 ??? เอ่แล้วตอนฝึกอ่ะครับยากกว่ากันเยอะไหม เพราะรถมันก็ใหญ่อ่ะครับ ก็เพื่อนที่ออสซี่อ่ะครับ มันบอกให้ฝึกเอาไว้ มาเมืองไทยค่อยวิ่งกันให้รู้กันไปเลย ผมเลยอยากฝึกให้มันเป็นวิชาความรู้ติดตัวบ้างอ่ะครับ แล้วผมควรเริ่มฝึกยังไงดีครับ เพราะที่บ้านไม่มีลานกว้างๆซะด้วยซิ
RB Only !

• don't let your fear stand in the way of your dream
เริ่มต้นฝึกหัด ยากง่ายเท่ากันหมดครับ เพราะเริ่มเรียนรู้และนับหนึ่งกันใหม่

ไม่มีลานก็ต้องหาที่อื่นแทนครับ บ้านผมก็ไม่มีลานเช่นกัน  ;D
- หรือจะหาทางออกโดยลงแข่งบ่อยๆ ก็พอได้
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• **
คงลำบากอ่ะครับ เพราะคงขับรถไปถึงสนามแข่งไม่ไหวแน่ ใบขับขี่ก็ยังไม่มี อีกอย่างนึก พ่อเขาไม่ค่อยว่างด้วยครับ บ้านก็ไกลสนาม พี่ลองนึกให้หน่อยนะแถวรามอินทรามีที่ไหนน่าจะพอฝึกได้บ้าง
RB Only !

Offline aeyPD

• Amateur Racer
  • *
  • เต่ากัดยาง
ที่ร้านอาหาร Yes ก็ได้มีพวกพี่ๆ เค้าไปซ้อมกันบ่อยเหมือนกัน ;D แถมฟรีอีกตั้งหาก

จู่ๆ ก็เข้าไปลองได้เลยหรือครับเอ๋ สนๆ อยากไปลองรถสักหน่อย จะได้เซ็ทอัพถูกน่ะครับ
- จะลองทำเลขแปดสักหน่อย หาที่สวยๆ ยากจัง

• *
เอ๋ก็ตามๆ เค้าไปอีกทีคับ :)

แต่ถ้ารวมๆ กันไปแล้วโทรนัดเค้าก่อนว่าจะซ้อมก็ไม่มีปัญหาครับ ฟรีด้วย ;D

แต่ไม่รู้ว่าจะมีพื้นที่พอเลขแปดหรือเปล่าสิครับ ???

พี่O'Pern ถ้าว่างมาวิ่งวันที่เอ๋ซ้อมที่ซีคอนสิครับอยากให้มาด้วยครับถ้าพี่ว่าง :D

• **
อ่า แล้วร้านyes มันอยู่ไหนเหรอครับ พี่ช่วยบอกแผนที่ให้ผมหน่อยนะครับ แล้วก็พี่เปิ้ลครับ เมล Thanutthep00@hotmail.com ที่แอ็ดในmsn ของพี่อ่ะครับ มีขึ้นมาไหม ผมคุยกะพี่ไม่ได้เลยอ่ะ เห็นพี่ออนมาแต่พอผมจากดไปมันก็ค้างทั้งเครื่องเลย หง่ะ งง
RB Only !

• *
บังเอิญเป็นคนบอกทางที่ไม่เก่งนะ ???

ร้าน Yes' อยู่ถนนเส้นเกษตรตัดใหม่ครับ

วิ่งมาทางเลียบทางด่วนมุงหน้าตรงไปรามอินทราจะเจอแยกเกษตรตัดใหม่ก็เลี้ยวซ้ายครับ
ร้านอาหาร Yes' จะอยู่ด้านขวามือเราก็ยูเทรินครับ ชิดซ้ายเลี้ยวเข้าร้านพอดี

ไม่รู้จะเห็นภาพหรือเปล่า ???

Re:รถกระบะเล่นยิมได้ป่าวครับ
« Reply #10 on: October 10, 2003, 12:04:12 pm »
Thep7709
เช้านี้ผมเรียกคุณใน msn แต่คุณไม่ได้ตอบกลับมาครับ

Offline BIG@BUCC

• *
  • 3-2-1 GO!!!
« Reply #11 on: October 10, 2003, 03:00:02 pm »
ของผมเล่นในหมู่บ้านครับ มีโค้งสวยๆหลายโค้งดี..
thebigandfurious@hotmail.com,initialbig@yahoo.com,lil_biggie@msn.com
BU Car Club#001
แสวงการช่าง 09-993-4030...อยากติดตั้งไรถามมา..จัดห้ายยย
"Rusty KE-70+5K Engine+Hardcore Driver=BIG@BU Car Club"

• **
« Reply #12 on: October 10, 2003, 09:50:18 pm »
 ::)เอ่ สงสัยผมเล่นเกมพลินไปหน่อยซะแล้ว ยังไงก็ช่วยกดๆเข้ามาหาผมหน่อยละกันครับ มีเรื่องจะถามอีกเพียบเลยครับ รบกวนด้วยนะครับ
RB Only !

Offline OAK_ZERO

• *
  • I'm a llama!
« Reply #13 on: September 21, 2004, 04:31:03 pm »
น่าจะมีประเภทรถกระบะมั่งนะคับ อยากเล่น

• *
« Reply #14 on: September 24, 2004, 08:07:12 am »
กระทู้นี้เอ๋ตอบเกือบครบ 1 ปี นะเนี่ย!!!!

พี่O'Pern ถ้าว่างเชิญมางาน G day หลังซีคอนด้วยนะครับอยากให้มาครับถ้าพี่ว่าง