Author Topic: มีเทคนิคการควบคุมรถ หรือแบบฝึก แนะนำด้วยคับ  (Read 4675 times)

Offline amorosos

• Amateur Racer
  • *
  • try to do same ...........
 :-[  คือพึ่งได้มีโอกาส  ได้ขับรถของตัวเองจิงๆกับเขา  

แต่ไม่ได้คิดแค่ว่าจะขับไปเรียนอย่างเดียวคับ

อยากเล่นรถเป็นกีฬา  แต่ติดว่าไม่รู้จะหาข้อมูลการฝึกฝนดีๆจากไหนคับ

ทราบดีคับว่า   ต้องฝึกฝนเอาเอง   แต่มีผู้รู้นะนำก็ได้เป็นเร็ว  

เรียนรู้จากผู้รู้   จะได้ประหยัดเวลาคับ

รับกวนด้วยคับ

ขอบคุณขับ

เอ้อRT

• Guest
อยากจะเล่นเป็นกีฬานี่ในบ้านเรามีหลักๆอยู่สองอย่างครับ คือจิมคาน่ากับแดรก

หากอยากจะใช้ทักษะควบคุมรถมากๆ แนะนำให้ไปแข่งจิมคาน่าครับ มีหลายรายการให้เลือก ก็ลองไปรายการเล็กๆดู ที่ค่าสมัครไม่แพงมากครับ มือใหม่ไม่เป็นไร ทุกคนเคยเป็นมือใหม่กันหมดแหละ ขอแค่มีใจที่จะเล่นที่จะแข่งจริงๆก็พอ

คราวแรกๆหากคุณไม่มีพื้นฐานมาก่อนอาจทำเวลาได้แย่จนท้อ ก็ขอว่าอย่าท้อครับ เป็นเรื่องธรรมดา ลองศึกษาดูวิธีการขับของคนอื่นๆที่เขาใช้รถแนวเดียวกับเรา เขาขับยังไง เร่งตรงไหน เบรคตรงไหน เวลาเราขับจริงๆก็ใจเย็นๆครับ ส่วนใหญ่ยิ่งลุ้นยิ่งเละ แหะ แหะ

ลองหาโอกาสเข้าไปทำความรู้จักพูดคุยกับนักแข่งคนอื่นๆด้วย วงการจิมคาน่ายังมีความเป็นมิตรสูง นักแข่งส่วนใหญ่ใจดีคุยได้ถามได้ถ้าเราไม่ได้รบกวนเขามากเกินไปครับ อย่าไปถามเขาตอนเขาเดินดูไลน์หรือตอนกำลังจะลงแข่งครับ คุยกับเขาได้ตอนพักรอแข่งในเต๊นท์ ตอนตรวจสภาพ อะไรแบบนี้

ดีใจที่เห็นคุณมีความคิดว่าจะเล่นเป็นกีฬาครับ น้อยคนนักที่คิดแบบนี้น่ะ