Author Topic: SR20DETกับ1JZGTEใครประหยัดกว่าครับ  (Read 5799 times)

fullmoon

• Guest
 ;Dวางในรถ cefiro อยากรู้อัตราการกินนํามันกี่โลลิตร

Offline AkEaKe

• Amateur Racer
  • *
Re:SR20DETกับ1JZGTEใครประหยัดกว่าครับ
« Reply #1 on: September 27, 2003, 05:55:44 am »
ถ้าดูจากลักษณะของเครื่องยนต์แล้ว SR กินน้อยกว่าครับ สูบก็น้อยกว่า จำนวนครั้งของการฉีดน้ำมันของหัวฉีดต่อการหมุนของเพลาข้อเหวี่ยง 1 รอบก็น้อยกว่า  :)

ผมกะพี่เต้อ เคยขับ SR20DET ฝาดำหลังหักเดิมๆของ S14 ลงใน S13 ขับจากเชียงใหม่ มากรุงเทพ วิ่งเฉลี่ย 120 กม./ชม. ................... 11 กิโล/ลิตรครับ วัดแล้ว

แต่ผมไม่รี้เหมือนกันว่า ถ้าลงใน A31 แล้ว จะกินมากกว่ามากมั้ย เพระว่าตัวถังของ A31 หนักกว่า S13
"If you don't know why you win, you won't know why you loose" (Claude Rouelle, 2004).

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:SR20DETกับ1JZGTEใครประหยัดกว่าครับ
« Reply #2 on: September 29, 2003, 09:23:12 am »
ถ้าเครื่องสมบูรณ์ดี แบกน้ำหนักพอกัน และความสดใหม่พอกัน ผมว่าเครื่องเล็กประหยัดกว่าครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride