Author Topic: อยาก ยกรถสูง ครับ แพงไหม  (Read 9266 times)

เอ

• Guest
อยาก ยกรถสูง ครับ แพงไหม
« on: September 23, 2003, 08:41:51 pm »
คือ ตอนนี้ใช้ RODEO ปี 94 อยู่ครับ อยากยกให้สูงอีก สัก 7-10 นิ้ว อยากทราบว่าแพงไหมครับ แล้ววิธี ยกกี่วิธีครับ ปกติเขายกกันประมาณไหนครับ ไม่ทราบจิงๆๆ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:อยาก ยกรถสูง ครับ แพงไหม
« Reply #1 on: September 23, 2003, 10:40:04 pm »
ยกสูงทำได้สองวิธีง่ายๆ
1 ยกเฉพาะตัวถัง เขาจะใช้บล็อคเหล็กรองระหว่างแชสซีส์กับตัวถังรถ แบบนี้ถูก ไม่แพง
2 ใช้ชุดยกสูงโดยการเปลี่ยนช่วงล่าง แบบนี้เฟอร์เฟคมาก แพงมากด้วย

จะยกเท่าไรก็ตามสบายเลยครับ แต่ระลึกไว้ว่าคุณต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ที่ตามมาอีกเยอะมากๆ เช่น ล้อ ยาง ทอชั่นบาร์ ชุดแหนบหลัง หูแหนบ ถ้าลุยจริงอาจต้องมีอุปกรณ์เสริมอีกเยอะเลย งานนี้สองแสนไม่อยู่ครับ (ถ้าเลือกใช้ของดีหน่อยนะ)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Thep Twenty

• Group N Racer
  • **
  • ก็แค่ เด็ก ม.6
Re:อยาก ยกรถสูง ครับ แพงไหม
« Reply #2 on: September 25, 2003, 09:39:38 pm »
ก็มันก็มีอุปกรณ์หลายอย่างอ่ะครับ ยกขึ้นอีกตั้ง7-10นิ้ว อย่างน้อยยางก็ตั้งประมาน32-34นิ้วเข้าไปแล้ว ยิ่งสูงยิ่งลำบากนะครับ เพราะว่ายางก็ฟาดเข้าไปเส้นละประมาณ5พันบาทแล้วครับ ไหนจะล้ออีก ชุดยกช่วงล่างทางที่ดีถ้าอยากได้สูงขนาดนั้น ใช้ของ sun suspension ก็ดีนะครับ ยกได้ประมาน5-6นิ้วครับ สวยกำลังดีด้วย ช่วงล่างได้ไปแล้ว เฟืองท้ายอีกหล่ะครับ ยกมากๆเครื่องโรดิโอปี94ไม่ไหวแน่ๆครับ 4่JA1 เดิมๆนั้น รับภาระหนักมากแน่ๆ สรุปแล้วผมว่ายกซัก5นิ้วเป็นอย่างมาก กำลังดีครับ
RB Only !