Author Topic: ใครเคยมิด! กะต้นปาล์มมั้งอะ  (Read 4535 times)

D@AV

• Guest
พอดีเมื่อ2 วันก่อน น้องผมขับรถไปมิดกะต้นปาล์มของ ก.ท.ม. ไม่แน่ใจว่าแค่ล้มเฉยๆหรือต้นไม้ตายและมีต้นตะแบกอีกต้นหนึ่งที่หักไป..เลยอยากรู้ว่ากทม.เขาจะคิดค่าต้นไม้และซ่อมแซมประมาณเท่าไร เท่าที่สอบถามมาก็หลักแสนล่ะครับ เลยอยากรู้รายละเอียดแล้วเราสามารถต่อรองเขาบ้างได้ไหม....ใครเคยมีประสบการณ์หรือพอรู้กรุณาชี้แจงหน่อยนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้า
ป.ล. มิดตรงร้านชะมวง แถวๆเรียบทางด่วนรามอินทรานะครับ (ผู้ขับและผู้โดยสารปลอดภัยมีแผลแตกและฟกชำเล็กน้อยตอนนี้พักผ่อนอยู่บ้านแล้ว)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
สมัย 20 กว่าปีก่อน ตอนผมหนุ่มๆ Price List ดังนี้
- ต้นไม้ ไม่แน่ใจว่า 1300 หรือ 3000
- ครูดทางด่วนหรือทำไหล่ทางเสียหาย คิดเป็นฟุต ราวๆ 300 บาท/ฟุต มั้ง
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

FlukY-s15

• Guest
โหหหห ทำไม ราคา มัน ต่าง กานอย่าง นั้น
หลัก พัน กับ หลัก แสน เลย นะเนี่ยยยย

คิดว่า จะมีที่ออส ที่ เดียว ที่ ทำต้นไม้ พัง
แล้ว เสียเงิน ที่ไทย ด้วยหรอเนี่ย  ???

เพื่อนผม มิด กับ ต้นไม้ สามต้น
โดนไป $400 ( โชคดีเป็นต้นเล็ก ถ้าต้นใหญ่อีกราคานึง )

อีกครั้ง คนหล่ะคน มิดกับเสาไฟฟ้า อันนี้ โดนไป $600 กว่าๆ
เสาไฟฟ้าแพงกว่า ต้นไม้อีก ทำไฟดับไปเลย เสาหัก รถเละเลย

ถ้าครูดกำแพง แล้วหนี ไม่โดนอะไร ครูดกานนนบ่อยยยย

แต่ผมยังไม่เคย ซักที ไม่มั่นใจ ไม่ขับเร็ว ไม่ drift
กลัวรถพัง แหะๆ ไม่มีเงิน ซ่อม

easytoread

• Guest
ต้นปาล์ม ริมถนนรามอินทรา ได้ยินมาเหมือนกันว่าหลักแสน แน่ๆครับ
ทำไมถึงแพง??
เป็นเพราะราคาของมันเองส่วนนึง
ค่าบำรุงรักษาส่วนนึง
ค่า...ที่เค้าปั่นราคาเพื่อกินกันส่วนนึง(เผื่อจำกันได้ สัก3-4ปีแล้วมั้ง มีคนขุดคุ้ยเรื่องการฮั้วกันเกี่ยวกับต้นปาล์มนี้แหละมาแฉ
ว่าแพงเว่อร์ แถมไม่มีประโยชน์)  ???

easytoread

• Guest
ทีนี้พอคนที่มีอำนาจจัดซื้อ ฮั้วประมูลกับคนที่อยากขายต้นปาล์ม
ก็ทำให้ต้องมีค่าน้ำร้อนน้ำชา ทำให้มีการบวกค่าพวกนี้ไปกับต้นไม้ทุกต้น หุหุ
ทีนี้ราคาที่คุณต้องจ่ายก็จะแพงตามกันไปด้วย   :-\ ซวยหน่อยนะ

Offline Kong_omac

• Group N Racer
  • **
  • X1R-K45
    • avantGarde
coruption ถ้ายังม่ายหมดจากเมืองไทย เมื่อไร จะเจริญ เฮ้อ รุ่นผม ถ้าโตแล้วผมหวังว่า คงจะน้อยลง นะฮะ 555

K45sport.com
X1R-K45

แม่สาย

• Guest
จริงๆแล้วต้นปาล์มที่ทาง ก ท ม เอามาปลูกนี่
เป็นพันธุ์พิเศษนะครับ  ::) ::)

จะขึ้นเฉพาะในเขตร้อนเท่านั้น  ราคาจึงแพงกว่าทั่วไป

ชื่อของมันคือ สวาปาล์ม ครับ

Offline Webmasturbation

• Group N Racer
  • **
  • Photoshop อะครับ อิอิ
    • Community Of Altis Users

ก๊ากกกกกก  

สะใจครับ

Offline GT Corolla

• Amateur Racer
  • *
  • ฝาลายสายหลบไปขาใหญ่มา gymkana only
    • www.aeracingclub.com
ที่รู้มานี่เสาไฟฟ้าอะครับหลัแสนแน่นอนถ้าถึงขั้นทำให้ไฟดับด้วยจะแพงขึ้นไปอีกครับ

แต่ต้นไม้นี่ไม่แน่ใจ

แต่ไอ้ต้นสวาปาล์ม นี่มันถูกต้องนะคร้าบบบบบบบ
"ขำขำคลับ"