Author Topic: ไปถึงไหนกันแล้วครับ  (Read 14572 times)

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
ไปถึงไหนกันแล้วครับ
« on: September 12, 2003, 04:22:06 am »
คิดถึงทุกคนนะครับ  เดือนหน้าคงได้เจอหน้ากันแล้ว  อยากรู้ว่าแต่ละท่าน
ปรับแต่งรถไปถึงไหนแล้วครับ  พี่เปิ้น พี่โจ  พี่นัท  คนอื่น ๆ ด้วย

ของผมอีกยาวครับ  โดนคนเมาแล้วขับเล่นตูดมาเซ็งมากเลย :'(
« Last Edit: October 10, 2003, 02:19:35 am by Joe200sxType_Drift »
เรารักในหลวง

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:ไปถึงไหนกันแล้วครับ
« Reply #1 on: September 12, 2003, 09:24:22 am »
เสียใจด้วยน้องโจ้ โดนไฟท้ายด้วยสิน่าเสียดายจัง เอาน่า ออกมาคราวนี้คงจะสวยขึ้นเยอะ

รถผมรอ LSD ครับ ของจะมาอาทิตย์หน้า มาพร้อมกับแร็คชุดใหม่ ภายในก็เหลือติดตั้ง Roll Cage จะขาดของอย่างได้ก็แค่เบาะกับพวงมาลัย ไอ้เบาะสิครับ เลือกยาก ที่เจอก็มักจะเป็นเบาะสำหรับคนตัวสูงใหญ่หน่อย ไอ้รุ่นที่เหมาะกับผมเป๊ะๆ ก็คือ Bride Zeta II Type S หึหึ ไม่เคยเจอเลยครับ แต่ถึงแม้จะเจอ คนอื่นก็มักดูกันไม่ออกหรอก เพราะว่าหน้าตามันเหมือนๆ กันทั้งนั้นเลย  ???

น้องโจ้ท่าทางรู้จักคนในเยอะ ไว้พาผมทัวร์เชียงกงหน่อยดิ อิอิ ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #2 on: September 12, 2003, 10:45:00 pm »
โอ้โห เยินเลยเหรอครับพี่ น่าสงสาร :'(
ของผมไม่มีอะไรเท่าไหร่ครับเรื่อยๆ
แต่ไม่ค่อยว่างซ้อมเนี่ยดิ แย่จัง :P
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

apple

• Guest
« Reply #3 on: September 14, 2003, 09:57:55 am »
เอาเบอร์ไว้สิพี่เด๋วเวลาพวกเปิ้ลซ้อมจะได้โทรหา....

Offline x_dogpile

• Amateur Racer
  • *
  • Nobody Perfect
« Reply #4 on: September 14, 2003, 05:22:45 pm »
เสียดายแทนครับ :-[ แล้วคนเมามีประกันป่าวเนี่ย

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
« Reply #5 on: September 17, 2003, 03:57:43 am »
อยากรู้ไหมครับว่าหลังจากชนแล้ว คนขับที่เมาอ่ะเค้ามาถามว่าอะไร

เฉลย "จะเบรคทำไมไม่บอกกันบ้างเลย"  พูดแบบเมาแออ ๆ

นี่ถ้าไม่ติดว่าคู่กรณีมากันเยอะนะ  หุหุ

งานนี้ประกันภัยฝ่ายคู่กรณีรับไปเต็ม ๆ ครับ  เจ้าหน้าที่งงมากเมื่อทราบ

ราคาชุดไฟท้าย  
เรารักในหลวง

Offline โต้ง@Rama !!! & Sunny/SENTRA Club

• Group N Racer
  • **
  • ระบำเต้าหู้...............อิอิ
« Reply #6 on: September 17, 2003, 07:55:04 pm »
งานนี้ประกันภัยฝ่ายคู่กรณีรับไปเต็ม ๆ ครับ  เจ้าหน้าที่งงมากเมื่อทราบ

ราคาชุดไฟท้าย  

แหม....ถ้าผมเป็นคู่กรณีนะ  คงหายเมาตอนได้ยินราคาไฟท้ายอะ.......แพงโคตร   ::)
I really really love driving.....

Offline Art

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
« Reply #7 on: September 18, 2003, 03:09:56 pm »
เคสแบบนี้ ประกันจะสำรองจ่ายให้ก่อนครับ แต่จะมาเรียกเก็บคืนทีหลังจากเจ้าของรถ เพราะ "เมาไม่จ่าย" ครับ ระวังกันไว้ครับ ขอเตือนด้วยความหวังดีครับ เป็นกฎหมายบังคับเลยสำหรับข้อนี้ วันหลังถ้ารู้ตัวว่าต้องเมา อย่าขับรถเองจะดีกว่าครับ ชนขึ้นมามีแต่เสียกับเสียครับ

Offline x_dogpile

• Amateur Racer
  • *
  • Nobody Perfect
« Reply #8 on: September 18, 2003, 05:40:33 pm »
ผมเคยโดนเหมือนกันครับ ยังไงให้รีบๆตามงานจากประกันฝ่ายคู่กรณีด่วนนะครับ ก่อนจะโดนเบี้ยว

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #9 on: September 27, 2003, 01:28:52 pm »
ตอนนี้รถยังไม่ได้วางเลยครับ อยู่อู่มาแล้ว เกือบเดือน ลอยอยู่นิ่งๆ ไม่รู้จะเสร็จทันรึเปล่าน้อ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน