Author Topic: จะซื้อรถแต่งดูอย่างไงบ้างครับ  (Read 4450 times)

Offline z-oui

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ใครรู้วิธีเลือกซื้อรถแต่งบ้างครับ มีงบ 330000เอามิตฃู หรือ honda ก็ได้ช่วยแนะให้หน่อยครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
จะซื้อรถแต่งหรือรถบ้าน ก็ต้องดูเหมือนๆ กัน เพราะรถพวกนี้มันแปลงกายได้ จากรถแต่งเพียบๆ แป๊บเดียวก็กลายเป็นรถบ้านติ๋มๆ ได้แล้ว หรือรถบ้านเดิมๆ เผลอหน่อยเดียวสาดสีมาพร้อมกับแอโรพาร์ทเต็มคันก็มีถมไป อิอิ

หารายละเอียดของรถที่เราต้องการให้มากเข้าไว้ครับ เข้าไปหาตามชมรมรถที่เกิดขึ้นราวกับดอกเห็ดก็ได้ หาจุดอ่อนจุดแข็งของมัน แล้วก็จดจำไว้ ง่าย ๆ แค่นี้แหละครับ

ส่วนจะเอามิตซูฯหรือฮอนด้า ก็สุดแท้แต่ เพราะขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วย คุณชอบอย่างไรก็เอาแบบนั้นแหละครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

FlukY-s15

• Guest
honda เครื่อง น่า จะ ดีกว่า มิตซู นะ

เครื่อง honda ทน สุดๆ เลย

แต่ก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วยแหล่ะ

จะเอา EVO มาเปรียบ เทียบ กับ civic ก็ไม่ได้

ดูก่อนว่า ชอบแบบไหน สไตย์ ไหน
แล้ว ค่อย เลือก รถ จะดีกว่า
ไม่ใช่ ซื้อ FF ไป วันนึง อยาก drift
เปลี่ยน FR มันเปลืองเงินนะ อิอิ

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
ซื้อรถที่ชอบมาก็แล้วกัน อยากแต่งอะไรก็มาหาใส่เอาถูกใจด้วยไม่ดีกว่าหรือ ครับ อย่างเช่นตัวรถสีแดง air damp สีเหลืองในช่องอากาศผ่านสีส้มยังงี้ทำนองนี้ ฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮฮิ :o
knock..out

Offline Jacky

• Amateur Racer
  • *
ของผมคิดแบบนี้ครับ ถ้าคิดว่าของที่เราได้มา คุ้มกับเงินที่เสียไปก็โอเคครับ
ผมก็ซื้อรถแต่งครับ แต่แต่งนิดหน่อย แล้วก็พอดีเป็นรถใช้มาน้อยมาก
ก็เลยได้ของดี ราคาถูก รู้สึกดีมาก