Author Topic: มีท่านใดทราบน้ำหนักของรถ A31 ลงเครื่อง SR20DET บ้างไหมครับ  (Read 3493 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมใช้ A31 เครื่อง RB20DET ครับ ชั่งน้ำหนักแล้ว ผลออกมาดังนี้

ด้านหน้า 800 กก
ด้านหลัง 600 กก

รถผมมี Roll Bar 6 จุด ไม่มีเบาะหลัง ไม่มีของท้ายรถ เบาะหน้าเป็น Bride Zeta II 2 ตัว เติมน้ำมันเต็มถัง

ดริฟท์ยากเหลือเกิน แรงบิดรอบต้นน้อยมากๆ ไม่อยากโมฯเครือ่งเก่า กลัวลงไปเยอะแล้วไม่คุ้ม สู้เล่น Sr20DET ดีกว่า เลยเป็นที่มาของคำถามครับ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride