Author Topic: mazda626อยากแรง  (Read 4573 times)

Offline palmrobo

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
mazda626อยากแรง
« on: September 08, 2003, 11:09:20 pm »
 ;Dอยากแต่งเครื่องให้แรงแต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีพี่ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ        (รถเดิมเดิม)

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
Re:mazda626อยากแรง
« Reply #1 on: September 09, 2003, 06:53:39 am »
ถามก่อนคุณอยากแรงๆทำไม ถ้าเอาไว้ซดกันบนถนนหลวงก็จะไม่แนะนำ หรือเอาไว้แก้แค้นก็เช่นเดียวกัน  ลองถอยรถระยะซัก100 เมตรดูความเร็วนิดหน่อยถอยแบบที่เดียวเลยนะแล้ววัดตัวเองดูว่า ถอยได้ตรงไหมถ้าตรงๆแค่ไหนมั่นใจขนาดไหนตอนที่ถอยด้วยความเร็ว ขับด้วยความเร็ว 120 กม./ชม.  แล้วหยุดรถกระทันหันแบบนี้ได้ไหม ระยะที่กำหนด รถตั้งตรง  :o ระยะจะต้องสั้นลงทุกครั้งที่หยุดรถ แต่เงื่อนไขต้องน้อยลงด้วย ผมกล้าใช้ 205 แรงม้า เพราะทำตามข้อความข้างบนได้  บางครั้งผมเห็นควายขับ rx7 r32 mr2   จริงนะเพราะผมเห็นที่หัวเค้ามีเขา 55555 เพราะขาดการฝึกฝนที่ดี     ?ร่างกายคุณแข็งแรงแค่ไหน  ตอบก่อนนะแล้วจะบอกให้
knock..out

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #2 on: September 09, 2003, 10:14:48 am »
โห พี่ต้อยซาดิสต์ว่ะ อิอิ

เอ 626 นี้มันเป็นคาร์บหรือหัวฉีดแล้วหว่า งง ไอ้รถยุคนี้มันเป็นช่วงรอยต่อของเทคโนโลยีเสียด้วยสิ แต่ยังไงก็เถอะ ผมจะให้ความสำคัญกับระบบพื้นฐานมากที่สุด ได้แก่ น้ำมัน อากาศ ไฟ
- ระบบทั้งสามนี้ต้องสมบูรณ์ ถูกต้อง ย้ำๆ  ๆๆ

น้ำมันเว่อร์เกินไปก็ไร้สาระ
อากาศมากไปก็ไม่มีประโยชน์
ไฟแรงไปเครื่องก็โทรม

หาความถูกต้องลงตัวและพอดีให้ได้

อ้อ อยากแรงสักแค่ไหนดี มีงบสักเท่าไร จะได้แนะนำแบบไม่หลงทาง

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

FlukY-s15

• Guest
« Reply #3 on: September 10, 2003, 03:05:35 am »

น้ำมันเว่อร์เกินไปก็ไร้สาระ
อากาศมากไปก็ไม่มีประโยชน์
ไฟแรงไปเครื่องก็โทรม

หาความถูกต้องลงตัวและพอดีให้ได้

อย่างนี้สิ ถึงเรียกว่า balance 5555 ( แซว เล่นนะครับ แอบเห็น ที่ NEWS เลย เอามา แซว )

อิอิ

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
« Reply #4 on: September 10, 2003, 06:40:26 am »
 :o ถูกครับ จะปรับแต่งแบบไหนหละ เดิม หรือเดิมมีโบหละ แบบที่พี่เปิ้นว่านะของแท้ครับ ทำแบบไหนก็ต้องใช้หลักการเดียวกัน มีน/ม อากาศ ไฟ และเงื่อนไขเวลาที่ถูกต้อง บวกการฝึกฝนที่ดี ไม่โบก็ซดโบขาดกระจายได้ กระดาษปลิวว่อนเพราะ
 ร่างกายพร้อม
 จิตใจพร้อม
 ทักษะในการขับขี่พร้อม
 ประสพการณ์เพียบ พร้อม
 เครื่องยนต์พร้อม และที่สำคัญปลอดภัยไว้ก่อน รักษาชีวิตและทรัพยสินของผู้อื่นผู้ใช้ทางร่วมกัน   go ahead but safety<a href="http://" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://</a>
knock..out