Author Topic: The Outlaw  (Read 5012 times)

Offline Yim_E33_Galant

• Group N Racer
  • **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
The Outlaw
« on: May 11, 2005, 12:50:22 am »
The Outlaw
   เรื่องนี้ผมมีความคิดที่จะทำนิยายเกี่ยวกับแนวออกนักเลง อิง The Palace แต่ผมมีข้อมูลอ้างอิงไม่พอ ผมจึงลองเขียนเรื่องสั้นตอนเดียวจบนี้ออกมาเล่นๆ เพราะไม่รู้ว่าจะมีเวลาเขียนเรื่องยาวรึเปล่าครับ ก็ลองอ่านแล้ว Reply กันดูนะครับ

ชัย เป็นนักศึกษาชั้นปีที่ 1 ม. เอกชนแห่งหนึ่ง เขาเป็นคนที่รักรถแต่งมาก และก็ขับรถคู่ใจ คือ KE70 2Drs. ลง 3S-GTE แล้วก็มีเพื่อนคนหนึ่งของเขามาหา ชื่อ คิม
   ชัย วันนี้ Evo V ของฉันพร้อมแล้วนะ ลองเอาไปอัดกันที่หน้าอาบอบนวด XXX ดีกว่า คิมชวนขัย
   รถของชัยนั้น เป็น Lancer CK2 แต่ลง 4G63T ชน 2WD พร้อมชุดแต่ง Evo V พวกเขานั้นก็ถือกันว่าเป็นคู่หูตัวแสบบนถนน Y เหมือนกัน ซึ่งเป็นที่ๆ นักอัดชอบไปอัดกันยามวิกาลอยู่เสมอ วันนี้ทั้งคู่ก็ไปกัน
   เมื่อไปถึง ที่ถนน Y มีรถแต่งมาจอดอวดโฉมอยู่มากมาย ไม่ว่าจะเป็นรถเล็กอย่าง AE92 หรือ EG6 3 Drs. ไปจนถึงรุ่นใหญ่อย่าง GTO หรือ FD และถ้ารถคันไหนจ้าบจริง ก็ยังมีสาวน่ารักๆ แต่งตัวออกค่อนข้างโป๊ มาโชว์เรือนร่างอยู่ข้างรถอีกด้วย เช่น Camaro Z28 รุ่นแรก ของ พี่อ้วน Pony Team มีสาวๆน่ารัก ไม่ซ้ำหน้ามาอยู่เสมอ
   คิมกำลังวอร์มเครื่องของ Evo V อยู่ แต่ทันใดนั้น ก็มี W124 ของ พี่สู Fucking Dick มาท้า
   มาลุยกัน สูท้า เอาเบาะๆ 50000 ไหวมะ เอาไปฝากเจ้ามือเดะ
   เงิน 50000 สำหรับเด็กปี 1 ถือว่าเป็นเงินก้อนใหญ่ทีเดียว แต่สำหรับเด็กอย่างพวกเราที่ทางบ้านรายได้ดี ก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรที่จะออกเงินแบบนี้สัปดาห์ละครั้ง ขอแค่พ่อแม่ไม่รู้ก็พอแล้ว
   ทั้งคู่จึงเริ่มแข่งกัน W124 นั้น ได้ลง 2JZ-GTE จึงมีแรงมากกว่า Evo V อยู่พอควร เพราะว่า ถนน Y นั้น เป็นการแข่งทางตรงแล้ว U-Turn วกกลับมาหน้าอาบอบนวด XXX ที่เป็นจุดสตาร์ท
   W124 ตอนแรกก็นำได้ แต่กลับไปเจอรถใหญ่นำอยู่ แล้ว Evo ก็ไล่ตามไปได้ แล้วก็แซงได้อย่างฟลุกๆ
   เฮ้ย ไอ้ควยเอ้ย สูสบถ
   ในความเป็นจริงแล้ว คิมเป็นคนที่ใจถึงมาก จึงเป็นเหตุผลที่ทำให้ ชัยกับคิม เป็นตัวแสบของแถวนี้ ในขณะที่ W124 กำลังวิ่งไล่เข้าไป แต่คิมกลับใช้ทริคเล็กน้อยด้วยการมุดผ่านช่องของรถ 2 คัน แต่ สู หลบไม่พ้น จึงชนเข้ากับ มอเตอร์ไซค์คันนึงที่อยู่เลนที่ 3เข้าจนคนขี่กระเด็นออกไปแล้วไปตกบนพื้น แล้วมี Lancia Delta คันนึง กำลัง Test Run ทับหัวจนเละไป ส่วนสูนั้น ก็ไม่เป็นไร จึงรีบขับมุดหนีเข้าซอยไป
   แล้ว คิมก็กลับไปเอาเงินกับเจ้ามือ แล้วก็เข้าไปเที่ยวในผับ A12 ข้างๆ XXX กับชัย แล้วก็มีสาวคนนึงมาหาคิม เธอชื่อว่า พี่พวง  เธอเป็นคนที่น่ารัก แต่ไม่ค่อยมีนมเท่าไร แต่หน้านั้นสวยใสมาก ผิวสีแทนนิดๆ
   เก่งนิน้อง เจี๋ยน นายสูได พี่พวงพูดกับคิม
   แล้วพี่พวงก็ชวนคิมไปเที่ยวกันต่อ แต่ทันใดนั้น ก็มีคนที่ลงขันข้างสู ไม่พอใจ เข้ามาหาเรื่องคิมกับชัย ทั้งคู่ก็เลยยืนไปจ้องหน้ากับคนๆ นั้น แล้วคนๆ นั้นก็เอาขวดเหล้าตี คิม ชัยเห็นท่าไม่ดี เลยเอาสนับมือที่พกเอาไว้ชกหน้า คนนั้นจนหงายไป แล้วก็เอาขาเก้าอี้แทงไข่อีกที เพื่อประกันว่ามันจะไม่ลุกอีก (อะไรลุกวะ)
   ดูท่าเจ้าคิมคงไม่ไหวแล้ว เลือดอาบเลย คงต้องพาไปส่งร.พ. แล้ว แต่พวกผมก็มีเรื่องแบบนี้มาแต่ ม. ปลายแล้ว งั้นผมไปก่อนนะ พี่ พะวง ชัยพูด
   ฮะๆ คราวหน้ามาเจอกันใหม่ละ เดี๋ยวพี่สาวจะสอนอะไรเจ๋งๆ ให้

Fin
Story by Yim
« Last Edit: December 02, 2005, 01:48:11 pm by Yim_E33_Galant »

@@@*LA-ES2

• Guest
Re:The Outlaw
« Reply #1 on: May 16, 2005, 12:27:21 am »
ผมว่ามานออกxxไปป่าว เหอๆ ;D

Offline Yim_E33_Galant

• Group N Racer
  • **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
« Reply #2 on: December 01, 2005, 08:30:46 pm »
แหะๆ โทดทีครับ ไม่ได้อยากเขียนเรื่องเสียวนะครับ เพียงแต่ผมชอบด้านมืดของวงการ"นักเลงรถ" แค่นั้นแหละครับ ผมเลยลอง Test ด้วยการทำเรื่องให้มันเถื่อนที่สุดเท่าที่จะทำได้ แต่จุดที่จะเน้นจริงๆ คือทีมอัดรถต่อยกันบนถนน มีการวางมวย อัดพนัน แย่งสาว อะไรแบบนี้มากกว่าครับ

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #3 on: December 02, 2005, 12:55:40 pm »
Hardcore ดีครับ ชอบๆๆๆๆ เขียนคล้ายๆกัน ว่างๆไปอ่านของผมบ้างนะครับ ;D