Author Topic: สอนหน่อยครับ  (Read 4732 times)

boy

• Guest
สอนหน่อยครับ
« on: June 24, 2003, 01:19:44 am »
คือผมเพิ่งเข้ามาที่นี่ครั้งแรก เห็นมีบอร์ดนี้อยู่เลยสนใจครับ คือผมอยากdriftครับมีที่ไหนสอนไหมครับ หรือบอกวิธีทำได้ไหมครับ คือไปดูgymkhanaแล้วประทับใจครับอยากหัดครับ ทำยังไงครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:สอนหน่อยครับ
« Reply #1 on: June 24, 2003, 09:08:00 am »
Drift VS gymkhana มันคนละอย่างกันนะครับ

ดริฟท์เน้นสไลด์ๆ อัดเข้าโค้งแรงๆ เน้นมันซะมากกว่า ส่วนจิมฯเน้นขับเนียนๆ นุ่มๆ แต่หนักหน่วง แข่งกับเวลา แข่งกับตัวเอง

ทั้งสองอย่างนี้กลุ่ม Racing Club ยังไม่ได้เปิดสอนอย่างเป็นทางการครับ เดิมทีตอนแรกก็ว่าจะมีกับเขาเหมือนกัน แต่เรื่องสนามยังไม่เรียบร้อยดี ติดปัญหาหลายอย่าง ก็เลยผัดผ่อนไปอย่างไม่มีกำหนด
- แต่ก็พอจะหัดเองได้ครับ ไม่ยากเท่าไร อาศัยความเข้าใจพื้นฐาน

ติดขัดเรื่องอะไร ตรงไหน หารือกันได้ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Pai_(LUCIFER RETURN)

• Guest
Re:สอนหน่อยครับ
« Reply #2 on: July 04, 2003, 03:18:13 pm »
 ไม่ต้องห่วงครับพี่  เดี้ยวมีปัญหาจะมาถามนะครับ.... ;D

ปล. ทำไมมัน Register ไม่ได้อะครับพี่.... ;D