Author Topic: คุณว่าตัวน้อยของคุณมีสัญชาติญาณนักซิ่งอยู่แค่ไหน  (Read 18457 times)

Offline กวาง Taohookung

• Sr. Member Professional Driver
  • Toyota Trueno AE86 Initial D club!!!
taohookung ว่ามันก็ขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมด้วย  ถ้าเค้าได้มีโอกาสใช้เวลาหรือคลุกคลีอยู่กับรถ เค้าก็อาจซึมซับสิ่งเหล่านั้นวันละเล็กละน้อย   จนในที่สุดก็เชี่ยวชาญเรื่องนั้นๆ    ขึ้นอยูกับการปลูกฝังตั้งแต่ยังเล็กค่ะ :D
มีลายเซนต์... ก็ต้องมีลายดอลลาร์!!        $$$$$$$

Offline Drift X

• Amateur Racer
  • *
  • รถดีๆ ชอบทำให้เสียอาการ
ผม มีสองคนครับ
ลูกสาว นี้ ชื่อเบ๊วท์  ส่วนลูกชายชื่อบูสต์....ทั้งสองคนนี้ ชอบรถสุด ๆ ทั้งคู่
ลูกสาว ตอนนี้ ห้าขวบเป๊ะ ๆ เค้าเกิดกัยยาปี2000

ส่วนลูกชายก็เกิดกันยาครับ  เมื่อวานวันเกิดเค้า ครบ สองขวบเป๊ะๆ

ลูกสาวนี่ไปดูแข่งแดรกกะผมตั้งแต่ขวบกว่า
เค้าชอบทำท่า ชูนิ้วโป้ง เหมือนคนปล่อยรถแต่เด็ก ๆ กล้องทีวี จับภาพเค้าบ่อย ๆ
ตอนนี้
ขับรถเล่นที่บ้าน มีเบิร์นยางจักรยานเค้ามั่ง
ดริฟรอบบ้านแข่งกะน้องเค้ามั่ง  ขำ ๆ ครับ

แต่ที่แน่ ๆ เข้ายูเทินร์นทีไร บอก พ่อ ๆๆ เอาตูดแถพ่อ...แฮะ ๆ....ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่
ถ้าได้ยินเสียงเอี๊ยดดดด

จนแม่เค้าทำตาเขียว....

อืมมมม  มีหนนึงที่ผมรู้สึกผิด..ผมไปดูแข่งกะลูกสาว
กลับมาเค้าหลับ  ผมกดเล่นกะ SR 20DET ทะลุ 200 กว่า ลืมไปว่าลูกหลับมาด้วย

เป็นครั้งเดียวที่ผมรู้สึกผิด  ไม่น่าเล่นเร็วปานนั้น ลูกหลับไม่ได้คาดเบ๊วท์ให้เค้าด้วย
แต่รำคาญ รถคันนั้น ชวนเล่น  ไม่เลิก

วันนั้นผมขับรถ เครื่อง H22A สูสีมากเลยครับ 2-3-4-5หนีกันไม่ออก

โหยๆ ลูกน้าเจคนี่แรงตั้งแต่เด็กนะครับ ได้นั่งทั้ง เจโบ ทั้ง H22A ผมว่าอีกไม่นาน เดี๋ยวได้จับเอาสามล้อวาง EJ20 ละมั้งครับน้า

เชษนะคร๊าบ แอบเข้ามาแจมบอร์ดนี้คร๊าบ
copyright 1999

Q U A N T U M @ C H I A N G M A I
Unlimited energy will'be existed

http://www.racingweb.net/QuanTumclub

Offline table

• Amateur Racer
  • *
เป็นความภูมิใจของคนเป็นพ่อนะครับ
ที่เราอยากให้ลูกๆ ชอบเหมือนเรา
แต่บางครั้งก้ออยากให้ลูกเป็นตัวแทน
ที่ทำให้ฝันของเราเต็มเติม

ผมมีลูกชายคนนึ่งเกือบ 3 ขวบแล้ว
ไม่เคยขอของเล่นอื่น นอกจากรถครับ
ชอบดูแข่งรถมาก บ่อยๆ เราไปสนาม พีระ กันครับ
แต่ภรรยาดูจะเซ็งๆ นิดหน่อย

เพราะใกล้บ้านที่ระยองครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
คุณ table ตรงข้ามกับผมโดยสิ้นเชิง  ;D

ผมไม่ให้ลูกมายุ่งเกี่ยวกับรถยนต์ ไม่อยากให้เขามาเล่นรถด้วยซ้ำไป ลูกชายก็ไม่เคยเล่นอะไรข้องเกี่ยวกับรถยนต์เลยแม้แต่น้อย

ดีใจจังเลย
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 ผมตั้งใจไว้ว่าลูกไม่ต้องมาทำอะไรแบบผม ไม่ต้องทำแทนในสิ่งที่ผมไม่มีโอกาศทำ

ให้เค้าเป็นตัวของตัวเองมากที่สุด