Author Topic: Night Fighter #7  (Read 3360 times)

Offline Yim_E33_Galant

• Group N Racer
  • **
  • ถึงจะเก่า แต่ก็กรรมพันธุ์เดียวกับ Evo
Night Fighter #7
« on: November 15, 2004, 07:19:38 pm »
โอยไม่ได้เขียนนานเลย เนื้อเรื่องจากตอน 6 ก็เริ่มลืมๆ ไปเยอะแล้ว แถมต้องมาเริ่มคิดถึงรถคันใหม่อีก ซึ่งผมจะไม่ชอบใช้รถที่ซ้ำกับการ์ตูนที่ผมรู้จักอยู่แล้ว (เฉพาะพระเอก ดังนั้น AE86 (Initial D), Failady Z S30 (Wangan Midnight), S13 (Jigoro) ไม่เอา  คิดไปคิดมา ก็มาลงที่ไอ้นี่ละครับ Toyota Celica GT-Four ST185 ซึ่งก็มีแรงม้าเริ่มราวๆ 220 ก็OK ครับ ที่ผมไม่เอา ST205 เพราะว่าใน Initial D มันมีคันนึงสีดำ ของรุ่นพี่มากิ ที่จะมาปล้ำนาสึกิ มันดูยังไงๆ อยู่ ผมเลยไม่เอา เอาละมาเข้าเรื่องกันเลย บรึมๆๆ.......บรืน........

หลังจากที่แพ้ Levin 92 ของ Tommi Cain ก็ถูกพามาที่ ร.พ. ทั้งที่หลับอยู่ หลังจากนั้น 2 วัน Cain ก็ตื่นขึ้นมา

Ruzzo : ว่าไง ตื่นแล้วเรอะไอ้เพื่อนยาก แกหลับไปนานเลยนะ
พ่อ : อืม.... เสียใจด้วยนะที่แพ้ แต่ว่า แกก็ดึงพลังของ R30 ออกมาได้เต็มที่แล้ว ไม่ใช่ความผิดแกหรอก
Cain : Skyline ของผมละ
พ่อ : .......
Ruzzo : ทำใจเถอะ มันเป็นอดีตไปแล้ว แต่ไม่เป็นไรหรอก แกน่ะเก่งแล้ว ขับรถอะไรก็เร็ว หายไวๆนะ ไอ้เพื่อนรัก

แล้วหลังจากนั้น 10 วัน Cain ก็ออกจาก ร.พ. แล้วก็เริ่มไปทำงานพิเศษ ที่อู่เหมือนเดิม

เถ้าแก่ : ได้ยินเรื่องรถแล้ว เสียใจด้วยนะ
Cain : ไม่เป็นไรครับ
เถ้าแก่ : .......... ฉันอยากจะถามนายว่า นายอยากลองขับ 4WD มั้ย? พอดีมีคนสนใจจะขายรถน่ะ เป็น Celica GT-Four สีขาว รถเดิมๆ
Cain : .......... งั้นเดี๋ยวว่างๆ ผมขอไปดูละกันครับ

แล้ว Cain ก็ไปที่ๆ เถ้าแก่บอกมา แล้วก็ได้ไปเจอกับคนที่ขายรถ เขาชื่อ Jin ดูท่าทางคงจะอัดรถมาโชกโชนน่าดู ถึงรถจะเป็นรถเดิมๆ ก็ตาม

Jin : เธอเองเหรอที่ติดต่อมา พอดีว่าฉันไม่ได้อัดรถมานานแล้ว แล้วเจ้านี่ฉันก็เบื่อแล้ว ก็เลยอยากไปซื้อ Celsior มาขับแทนน่ะ
Cain : ครับ พอดีตอนนี้ผมกำลังหารถใหม่เพราะรถคันเก่าของผมพังไปแล้ว
Jin : รู้แล้วละ เรื่อง R30 ฉันน่ะ เป็นเจ้าของทีมแข่งรถนะ เรื่องการแข่งบนถนน ฉันรู้ทั้งนั้นแหละ แต่ว่าฝีมือของเธอใช้ได้ทีเดียว อัดไล่รถที่แรงกว่าตัวเองมาเยอะแล้วนิ ว่าแต่ มาเข้าเรื่องดีกว่า ราคาสักเท่าไร 27000 Unit ได้มั้ย
Cain : ขอสัก 25000 ได้มั้ยครับ
Jin : ก็ได้ ผ่อนเดือนละ 2500 ละกัน
Cain : OK ครับ

แล้ว Cain ก็เอารถคันนั้นออกมา แล้วในขณะที่ผ่อนไปด้วย Cain ก็เอา Celica คันนั้น ไป Tune ทันที

หลังจากนั้นอีก 10 วัน รถของ Cain ก็ทำเสร็จ มันมีแรงม้า ประมาณ 300 แรงม้า

Ruzzo : เอารถไปลองกันหน่อยสิ
Cain : ก็ดี เสร็จแล้วนิ

Cain ก็เอา Celica ไปลองที่ถนนสายหนึ่งในยามค่ำคืน แต่ Cain ที่ขับ FR มาตลอด ก็ยังไม่ชินกับรถ แต่ก็ยังขับได้เร็ว และด้วยพลังออกตัวที่แรงถึง 300 แรงม้า กับ 4WD ทำให้ Celica คันนี้ ออกจากโค้งได้เร็วสุดยอด

Cain : ขับยากแฮะ ไม่ชินกับรถเลย
Ruzzo : นี่ขนาดไม่ชินนะ ถ้าชินแล้วจะขนาดไหนหว่า
Cain : ช่วงล่างที่เซ็ตมาก็ดีใช้ได้แล้ว ถึงจะใช้ของที่ถูกหน่อยก็ตาม
Ruzzo : ได้เวลาไปสู้กับ Tommi อีกครั้งแล้วสินะ

To be continued.............

« Last Edit: November 15, 2004, 07:21:27 pm by v940 »