Author Topic: งงไม่เลิกกับ ลิมิเต็ดสลิป .... ช่วยด้วยค๊าบบบบบ..  (Read 6024 times)

hiter.

• Guest
กำลังงงเต๊กกับ ลิมิเต็ดสลิป
เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า .... รถ 200 ตอนนี้มันไม่มี ลิมิเต็ดสลิป เลยอยากมีเอาไว้ขึ้นบ้าน
เห็นมีคนเขาบอกว่าใส่ของสกายไลน์ ได้ แต่มันติดอยู่ตรงว่าของเดิมตอนนี้มันมี ABS เพราะฉะนั้น มันก็ต้องหาเฟืองท้ายที่มี เซ็นเซอร์ ABS มาด้วย..ที่นี้ปัญหามันอยู่ที่ว่า มันหายากกกก....อ่ะครับ

ผมสงสัยว่า ถ้าเราเอาพวก ลิมิเต็ดสลิป ของแต่งยี่ห้อต่างๆที่เป็นแบบ ใส่เข้าไปในเฟืองท้ายเนี่ย ไอ้ ABS มันจะหายไปด้วยหรือเปล่าครับ หรือยังอยู่?

ตอนนี้อยากได้ ลิมิเต็ดสลิป มากเลยครับ ใครช่วยผมด้วยยยย.....

หรือใครมีเต็ดสกายไลน์หรือของแต่งที่ใส่ abs ได้โทรมาบอกก็ได้น่ะครับ
01-834-3008

ssk

• Guest
ABS SEBSOR มันติดที่ดุมล้อนี่ครับก่อนถึงจุดยึดจานเบรค ถ้า LIMITED แต่ง ใส่กับเสื้อเพลาเดิมเพลาข้างเดิมมันก็ไม่มีปัญหาอะไรนี่นา ถ้ามันใส่ดุมเดิมได้ก็จบแล้ว

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมไม่เคยเห็นหน้าตาของเฟืองท้ายแบบที่มีปลั๊ก ABS ด้วยน่ะสิ เฮ้อออ อยากช่วย แต่ไม่รู้ทำอย่างไรดี

งงอีกทีตรงที่ปลั๊ก ABS มันมาเสียบเข้ากับตัวลูกเฟืองท้ายตรงไหนหนอ แล้วมันจะเกี่ยวกันอย่างไร เพราะด้านในของลูกเฟืองท้ายก็มีแต่ระบบเฟืองทั้งนั้น ไม่มีระบบไฟฟ้าใดๆ เลยน่ะสิ

หรือว่าเป็นแบบที่คุณ ssk ว่าไว้ แบบนี้หมูครับ ก็แค่เปลี่ยน LSD แต่งแบบตรงรุ่น แค่นี้ก็จบ ผมก็ใช้วิธีนี้แหละครับ ไม่ต้องแปลงเพลาข้างใดๆ ให้วุ่นวาย ไม่ต้องเสี่ยงกับปัญหาที่จะตามมาอีกด้วย เพลาข้างของเดิมนอต 6 ตัว รูปสามแฉก แฉกละสองตัว แต่ของสกายไลน์เป็นแบบนอต 5 ตัว รูปห้าแฉก (รูปดาว)
- นอต 6 ตัวจะแข็งแรงกว่าหรือเปล่าก็ไม่รู้ รู้แต่ว่าผมไม่ชอบแปลง
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

ssk

• Guest
ผมก็เพิ่งเคยได้ยินเรื่อง ABS จับที่เฟืองท้ายนี่แหละครับ ถ้าใช่คงตกข่าวตกยุคแล้วล่ะผมน่ะ เคยได้ยินแต่ที่วัดความเร็วจากเฟืองท้าย กับ วาล์วไฟฟ้าคุมเซอร์โวเฟืองท้ายสำหรับระบบควบคุมการส่งกำลังอัตโนมัติแบบที่รถแรลลี่ใช้แค่นั้นเอง ถ้าไงมุดลงไปถ่ายรูปก็ดีมั้ง แต่ยังไงผมว่าน่าจะใส่ได้ เพราะยังไงมันก็ต้องจับจากการหมุนเพลาข้าง นอกจาก ABS แบบ 3 SENSOR นี่อาจเป็นไปได้

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
คุณเตอร์ครับผมอธิบายไปแล้วน่ะครับคิดว่าในบอร์ทของdmc เรื่องของเพื่องท้ายลิมิเต็ทที่มีเซนเซอร์absมันจะมีอยู่รุ่นเดียวน่ะครับคื่อ180sx เท่านั้นครับแล้วในไมเนอเช้นนันผมก็ไม่แน่ใจเช่นกันว่ามีหรื่อปร่าว แต่ที่ผมเคยซื้อเมื่อ2ปีที่แล้วเป็น180sx แบบธรรมดาอ่ะครับ เพราะเซนเซอร์ของpump abs ใน200 มันใช้ถึง5จุดด้วยกันน่ะครับ ส่วนสกายลาย และซินเวีย ไม่มีน่ะครับ ลองไปหาซื้อดูน่ะครับน่าจะประมาญสัก4500ครับ
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

hiter.

• Guest
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวต้องลองหาๆดูคับท่าทางจะหายาก
ถ้าไปเจอที่ไหนฝากดูด้วยน๊ะครับ
แหะๆ