Author Topic: ask something (200sx)  (Read 10933 times)

Offline x_dogpile

• Amateur Racer
  • *
  • Nobody Perfect
ask something (200sx)
« on: July 31, 2003, 09:49:13 am »
สวัสดีครับคุณo'pern และเพื่อนๆทุกคน ผมติดตามผลงานคุณo'pern มานานแล้วตั้งแต่สมัยนครชัยศรีเมื่อ3-4ปีก่อน และในwebนี้เช่นกัน พอดีช่วงนี้ผมมาเรียนที่sydney น่ะครับเลยไม่ค่อยมีเวลาได้แต่งรถซักเท่าไร ที่มีอยู่ที่นี่ก็เอาไว้ใช้งานน่ะครับ กับเอาไว้หาตังค์น่ะครับ ผมคิดว่าจะกลับไปเมืองไทยประมาณสิ้นปี หวังว่าจะซื้อ200sx น่ะครับ(เห็นs15ที่นี่แล้วอยากได้) แต่ทำไมราคาไม่ยอมลงมาเลยล่ะครับ ราคามันขึ้นๆลงๆ อยากจะรบกวนคุณo'pern และเพื่อนๆ ว่าประมาณ650,000 นี่จะซื้อ200sx สภาพดีๆได้หรือเปล่าครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:ask something (200sx)
« Reply #1 on: July 31, 2003, 12:24:29 pm »
สวัสดีครับ ขอบคุณที่ยังจำกันได้และคิดถึงกัน ยินดีต้อนรับเสมอครับไม่ว่าอยู่แห่งหนใด

งบที่ให้มานี้จัดว่าสูงเอาการ บอกได้เลยครับว่า "เหลือๆ " หาจังหวะดีๆ ก็อาจได้แบบแต่งครบๆ เลยนะ แต่ไอ้พวก "แต่งเพียบ" นี้ราคาจะพุ่งมาเลย เพียบชนิดที่ว่ากระจุกกระจิกอะไรนิดหน่อยก็ต้องไปสรรหามาใส่ให้เหมือนรถเดิมๆ ของญี่ปุ่นเขาน่ะ
- เด็กบ้านเราแปลกดี แต่งรถไทยให้เป็นรถเดิมของนอก อิอิ  ;D ไม่ใช่ว่าของเดิมไม่ดีล่ะ แต่สงสัยเป็นเพราะเก็บกดไม่มีโอกาสใช้รถนอกแท้ๆ ไง ก็เลยหาทางออกแบบนี้
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride